Lỗi CREO 1.0 Không hiện màn hình đồ hoạ

• Thread starter QUOCTUAN1201
  • Ngày mở chủ đề
Q

QUOCTUAN1201

Author
Mấy anh giúp em với , em cai creo 1.0 m10 , nhưng không hiểu sao nó không hiện ra màn hình dồ hoạ, mặc dù tất cả thang công cụ đều sài được, em cài đi cài lại rồi cũng không được.
Nhưng đem qua máy khác thì cài ok
Ai biết giúp em nha

P

phukarate

Author
Ðề: Lỗi CREO 1.0 Không hiện màn hình đồ hoạ

Mình cũng từng bị giống bạn. Nguyên nhân của mình là do driver card màn hình. Mình không cài driver có sẵn mà dùng window update để tự tìm và cài driver thì dùng được bình thương.

Q

QUOCTUAN1201

Author

Cám ơn anh nha , đúng là do driver đồ họa , update xong là chay ok

Chào bạn!
mình cũng gặp trường hợp như bạn vậy, khi mình dùng update của window để update driver cho card màn hình (onboard)
thì dùng được chương trình creo1 m010. nhưng sau đó thì window bị lỗi vì phần mềm win mình dùng(win7 64bit) là không bản quyền!:18:
không biết có cách nào khắc phục trường hợp này không?
mong được chỉ giáo!

Chào bạn!
mình cũng gặp trường hợp như bạn vậy, khi mình dùng update của window để update driver cho card màn hình (onboard)
thì dùng được chương trình creo1 m010. nhưng sau đó thì window bị lỗi vì phần mềm win mình dùng(win7 64bit) là không bản quyền!:18:
không biết có cách nào khắc phục trường hợp này không?
mong được chỉ giáo!
Đơn giản, chỉ cần cài lại Win sau đó tìm driver của card màn hình, update riêng thôi, không cần update Win.

đúng rồi, khi cài Pro 2.0 hay 5.0 thì đều hiện ra các mặt phẳng để vẽ, còn khi cài Creo các phiên bản thì
không hiện ra mặt
phẳng để phác thảo, e nghĩ chắc không phải là do card đồ họa hay card màn hình
máy em là 64bit, Win7 Card đồ họa rời 2G, cũng không hiều sao cài Creo lại không vẽ được
Có bác nào gặp trường hợp này và khắc phục được thì chia sẻ! :)

đúng rồi, khi cài Pro 2.0 hay 5.0 thì đều hiện ra các mặt phẳng để vẽ, còn khi cài Creo các phiên bản thì
không hiện ra mặt
phẳng để phác thảo, e nghĩ chắc không phải là do card đồ họa hay card màn hình
máy em là 64bit, Win7 Card đồ họa rời 2G, cũng không hiều sao cài Creo lại không vẽ được
Có bác nào gặp trường hợp này và khắc phục được thì chia sẻ! :)
Trường hợp của bạn chắc là do dùng card của hãng AMD (ATI Radeon) nên mới có hiện tượng trên khi dùng Win 7. Mình cũng không nhớ chỉnh thế nào nhưng vẫn có thể sử dụng được, bạn cài driver mới nhất (hỗ trợ Win 7), vào phần chỉnh hệ thống của card thay đổi các thông số hay lựa chọn gì đấy (phần 3D).
Mình mới phải đổi con laptop vì dùng loại card ATI, sau vài ngày mò mẫm cũng dùng được với ProE, vẫn đổi. Ngoài ra, trong cty mình có vài máy dùng ATI, cũng vất vả mới có thể dùng suôn sẻ với Creo & Win7.

Lời khuyên cho các bạn muốn nâng cấp hay mua máy để dùng CAD/CAM đặc biệt ProE, chú ý đến card màn hình, nên dùng Nvidia, kế đến là bus bộ nhớ 128bit trở lên (số càng cao tiền càng to :64: )

[URL="http://www.meslab.org/mes/member.php?u=27869" viết:
hoanghoikck[/URL]: Card của em cũng là NVIDIA GT540M :d
Vậy là bạn dùng laptop? Hiện tại laptop thường dùng 2 card đồ hoạ, 1 onbroad và 1 rời( vd: GT540M) nhằm tiết kiệm pin. Máy sẽ tự động chuyển đổi, nếu không, tốt nhất bạn chủ động chọn những chương trình nào dùng card rời, chương trình nào không. Bạn hay thử xem kết quả với Creo thế nào.

Đúng em dùng laptop, em cài Creo mãi mà vẫn chưa vẽ được, có hiện thanh công cụ đầy đủ, chỉ tiếc là không hiện ra mặt phẳng để chọn sketch :(
Đây là lỗi của em anh NgocAnh_07 có thể thấy :)

Thanh công cụ thì vẫn đầy đủ:

Lỗi khi em chọn Sketch không xuất hiện mặt phẳng

Đúng em dùng laptop, em cài Creo mãi mà vẫn chưa vẽ được, có hiện thanh công cụ đầy đủ, chỉ tiếc là không hiện ra mặt phẳng để chọn sketch :(
Đây là lỗi của em anh NgocAnh_07 có thể thấy :)

Thanh công cụ thì vẫn đầy đủ:

Lỗi khi em chọn Sketch không xuất hiện mặt phẳng
Lỗi này mình từng bị với card của AMD, update driver, chỉnh trong Option một hồi dùng bình thường (không nhớ chỉnh gì!!!!) . Còn với GT525M thì không bị. Bạn đã thay card mặc định chưa, Chuột phải\ Nvidia Control Panel\...Không có máy nên không có hình.

Chuột phải\ Nvidia Control Panel chọn tiếp gì anh ?
Đây là giao diện của máy em, a xem giúp nhé :)

Chuột phải\ Nvidia Control Panel chọn tiếp gì anh ?
Đây là giao diện của máy em, a xem giúp nhé :)

Hãy chọn Manage 3D setting, bảng option có tab Global SettingProgram Setting.
Global Setting:

trong ô Preferred graphics processor có 3 lựa chọn:
-Auto-select- tự máy phân tích cần dùng card nào cho chương trình nào.
-High-performance NVIDIA processor -tất cả các chương trình dùng card rời (của bạn GT 540M)
-Integrated graphics- tất cả các chương trình dùng card onboard.

Program Setting:

Bạn tự chọn và cho phép những chương trình sử dụng card rời hay onboard.
Bạn thử lại xem có gì khác biệt không!!!

Cảm ơn anh NgocAnh_07 rất nhiều :), em chọn tất cả các thiết lập mà vẫn không được :(

nqt211

Chào các ae, vấn đề này mình cũng gặp phải trên máy tính của mình
Máy mình đang dùng có card hình onboard của Intel, cài Creo 1.0 lên thì không hiển thị màn hình đồ họa
Sau khi để auto update driver như bạn phukarate chia sẻ thì vào lại Creo 1.0 bình thường :)
Như trường hợp của bạn hoanghoikck thì chắc lỗi không phải do card hình, có thể là do win chẳng hạn :)

L

lvchien.xd

Author

cho em hỏi tại sao em không chỉnh được cái này vậy ạ

lúc trước chỉnh được như thế này. em cài lại win mất luôn

Q

QUOCTUAN1201

Author

Mình cũng bị như bạn, khi cai creo 1.0 vào xong ,cai lại driver của card rời là được. Mình cũng xài laptop , card Nidia GT520M
Còn không bạn cài win 8 đi cài creo vô chạy bình thường à

R

ruacon2112

Author

Lỗi này mình từng bị với card của AMD, update driver, chỉnh trong Option một hồi dùng bình thường (không nhớ chỉnh gì!!!!) . Còn với GT525M thì không bị. Bạn đã thay card mặc định chưa, Chuột phải\ Nvidia Control Panel\...Không có máy nên không có hình.
có ai gặp trường hơp này chưa? hình 3D không thấy rõ. mình không biết bị gì nữa

H

hungltdn

Author

may cua ban ko sao het. chi cho ban ne.
mở creo len.chua lam gi het ban vao f
, se hien len bang creo parametric options
ban chon "entity display" roi danh dau chon vao "show datum plenes" mat phang chuan se duoc hien thi