Lỗi file NLS? không mở được file

• Thread starter jiii
  • Ngày mở chủ đề
J

jiii

Author
Híc tình hình là em có mấy file cad của trung quốc, trước đọc trên win xp bình thường nhưng khi cài cad2007 trên win 7 thì gặp lỗi này và không mở được file:

theo thông báo thì nó thiếu hỗ trợ ngôn ngữ gì đó, em không rõ là lỗi win hay lỗi cad, đã thử cài lại cad rùi mà không được, bác nào biết chỉ gìum em cách khắc phục với

thanks.

Ðề: Lỗi file NLS? không mở được file

@Jiii : Bạn vào Menu file --> drawing utility --> Recover thử xem có được không.

Chắc win7 bác mới cài chưa cài ngôn ngữ tiếng trung để đọc, trong khi file tên và các text trong cad là tiếng trung bác làm theo hướng dẫn ở dòng gần cuối cùng, để chạy tiếng trung. Nhớ bỏ đĩa cài win7 lúc nó hỏi.
Mò thử xem bác, chắc giống trong winxp khi cài để gõ tiếng Nhật tiếng Trung thôi

J

jiii

Author

@mori mình cũng thử download cái chinesse laguage pack của MS về cài rồi mà không được. Mình nghĩ chắc tại win, bản win 7 của mình là bản ghost down về từ trên mạng không có đĩa win 7. Chán thế. chắc phải đâu tư đĩa win 7 rùi. :39:

@sufcad ngay khi mở file nó đã thông báo lỗi rồi và không mở được file đó mà. file này mở bình thường trên máy khác.

thanks các bác