loi khi cai pro w3.0 (F000)

• Thread starter mbm332212
  • Ngày mở chủ đề
M

mbm332212

Author
tại sao khi cài hoàn tất rồi thì nó báo là lỗi.
thiếu 1 fife là XTOP.EXE mong mọi người giúp đỡ.
thank!

bạn cài như thế nào ? nói rõ hơn đi
tớ đã cài cái này nhiều lần rồi. đều ổn cả
nhưng phiên bản này thì không ổn định bằng loại M030 hay các loại khác
nó hay bị lỗi server lắm nhưng biết cách khắc phục cũng ngon ngay.
tớ thì đang mắc cái 3.0 loại M100. loại này khoai quá có ai biết bày giúp em với

H

haphuongpy

Author
Bạn nói ro hon đi biết cách khắc phục là như thế nào?

Bạn nói ro hon đi biết cách khắc phục là như thế nào?
Ko biêt cậu cài có giống tớ ko nhưng phiên bản này chỉ hay lõi licent server thôi, nó hay báo lỗi có một bảng hiện ra khi vào vào dến gaio diện của Pro/E. Có thể lỗi báo của cậu cho biết đĩa cài của cậu bị thiếu File . theo tớ nghĩ cậu nên tìm bản 3.0 M100 thì ổn định hơn nhiều, nó chỉ có 1 đĩa DVD thôi.

Ko biêt cậu cài có giống tớ ko nhưng phiên bản này chỉ hay lõi license server thôi, nó hay báo lỗi có một bảng hiện ra khi vào vào dến giao diện của Pro/E.
Bạn thử set thời gain trong máy về năm 2007 thử xem. Mình đọc trong lisense thấy nó hết hạn là tháng 12-2007. Hồi trước mình cũng mắc lỗi này nhưng khi set lại thời gian thì nó lại chạy tốt
Còn muốn biết đĩa có bị lỗi làm cho đọc file bị thiế hay không thì cách thử là copy đĩa sang ở cứng của máy xem sao. Nếu copy hoàn tất mà không báo lỗi thì đĩa vẫn được đọc tốt.

Last edited:
Đúng là bản ProE 3.0 bản F000 bị lỗi về ngày tháng, nếu muốn dùng được phải lùi ngày về trước đó khoảng 1, 2 năm gì đó mình không nhớ rõ, điều này bất lợi ở chỗ các phần mềm diệt Virus sẽ rất "bối rối" khi cập nhật phiên bản mới hơn nữa nó làm sai lệch ngày tháng trong máy tính ản hưởng đến việc quản lí dữ liệu... nên tốt nhất không nên dùng.Bạn có thể dùng những bản mới hơn như M070 hay M100 là OK nhất