Lỗi khi chay DNC trên máy Fanuc18i

Author
tôi có vấn đề này mong anh em giúp giùm. khi tôi chạy chế độ DNC trêm máy Fanuc18i thì xảy ra lỗi Memory buffer overflow. tôi đã chỉnh các thông số setup DNC rồi nhưng không được. mong anh em ai có kinh nghiem thì chỉ giúp tôi cách khắc phục.tôi cảm ơn trước nha.

QuyenQCM

Active Member
tôi có vấn đề này mong anh em giúp giùm. khi tôi chạy chế độ DNC trêm máy Fanuc18i thì xảy ra lỗi Memory buffer overflow. tôi đã chỉnh các thông số setup DNC rồi nhưng không được. mong anh em ai có kinh nghiem thì chỉ giúp tôi cách khắc phục.tôi cảm ơn trước nha.
Bạn chỉnh thông số trong setup DNC như thế nào,bạn dùng phần mềm nào truyền và hãy kiểm tra lại cổng COM xem thế nào

Author
Tôi dùng Cimcoedit truyền thì đến gần hết chương trình mới bị lỗi, còn dùng WICOMM để truyền thì bị lỗi ngay sau khi truyền. tôi đã kiểm tra cổng COM

Lỗi Memory Buffer Overflow là biểu hiện của bộ nhớ tạm trên máy bị tràn, bác mở Device Manager-> Port-> Communications Port-> Vào TAB "Port Settings"-> Advance, điều chỉnh hai thanh trượt về phía trái( làm chậm hơn), có thể phải làm nhiều lần mới tìm được điểm thích hợp( mỗi lần chỉ nên thay đổi một thanh thôi)
Hình đính kèm