Lỗi no line của autocad 2010

• Thread starter longhai
  • Ngày mở chủ đề
L

longhai

Author
Từ lúc nghỉ hè không đụng đến autocad 2010. Đến năm học nên mới mở ra vẽ vài thứ thì gặp lỗi này: đánh lệnh line thì nó hiện thông báo không có lệnh này, quit thì nó cũng bảo không có lệnh. Đợt trước thành bạn cũng gặp phải. Cài đi cài lại không được. Nó phải cài lại win rồi cài lại cad. Nhưng giờ em cài lại thì chết ... Bác nào biết giúp em chút. Cảm ơn các bác trước

Last edited by a moderator:

goodbye

Ðề: Lỗi no line của autocad 2010

Cái này ko phải lỗi mà là ai đó cố tình trêu bác thôi, để bỏ ko dùng lệnh nào đó (line và quit trong trường hợp của bác) thì bác gõ "undefine" sau đó nhập lệnh muốn bỏ thì nó sẽ ko hiểu lệnh đó nữa, sau đó muốn gọi lại lệnh thì gõ "redefine" rồi nhập tên lệnh cần dùng trở lại :30:

L

longhai

Author

Thật ạ :|. Thằng em cũng học cơ khí, hôm nọ đến chơi lúc mình không để ý nó lại nghịch linh tinh. Để hôm nào vặn cổ nó ra. Thanks các bác nhiều.

L

longhai

Author

Chết nhưng thoát ra vào lại nó vẫn bị lỗi đó. Lại phải đánh redefine lại. Có cách nào làm một lần không các bác :?. Không mỗi lần thoát ra vào lại phải đánh lệnh redefine để vẽ line rồi redefine để quit.

N

nangvd

Author

:72:em là sinh viên năm thứ 2 bên đại học công nghiệp
ở trường em chưa dạy cad
em muốn tự học cad,em muốn các anh tư vấn cho em tí
cảm ơn mọi người
giúp em

Thật ạ :|. Thằng em cũng học cơ khí, hôm nọ đến chơi lúc mình không để ý nó lại nghịch linh tinh. Để hôm nào vặn cổ nó ra. Thanks các bác nhiều.
Lỗi này là do bạn đã vô tình hoặc bị ai đó sửa lệnh tắt "l" của lệnh line. Bạn thử gõ đủ cả chữ line vào dòng Command xem. Nếu thực hiện được lệnh thì bạn làm như sau để đặt lại lệnh tắt này.
Từ Menu chính vào Tool->C
>Edit Custom Files->Program parameter (acad.pgp), bảng
hiện ra. Đây là bản chứa các lệnh tắt mặc đình và đã được tạo ra do người sử dụng. Tìm dòng lệnh line để đặt lại lệnh tắt theo ý mình (mặc định là chữ l).
Chúc thành công

L

longhai

Author

Mặc định là chữ l, nhưng vẫn bị lỗi no line đó. Cứ mỗi lần vào lại phải redfine lại 1 đống lệnh :(

bạn tìm file acad.pgp trong phần cài đặt xóa đi rồi lưu bản đã chỉnh sửa xem được ko?