lỗi trên máy cnc

CAKHOAI

Author
chào các bạn ,
Hôm nay mình lên diễn đàn có câu này muốn nhờ các thành viên giúp đỡ :

CÁI may cnc fanuc 6m báo lỗi " 1050 sm dc link " do sự cố mạch ngoài bị doản mạch nên máy bị sốc điện đứng lun :102:
em tìm cách khởi động lại hệ thống nhưng máy vẫn báo lại lỗi ( reset mấy cũng không ăn thua )
có thành viên nào trong diễn đàn có kinh nghiẹm trong chuyện này giúp em dum cái nha !!!!!!!!!
email của em là LAMTHETU86@GMAIL
Hiện tại cai máy cnc đang nằm nghi hưu nên em cũng thất nghiệp lun , :17:

Ðề: lỗi trên máy cnc

trước tien bác phải xử lý sự cố đoản mạch coi bi chạm phần nào , xử lý xong rồi mới kiểm tra tiếp được , thường máy báo lổi > 1000 thì thường là nhửng lổi của thiết bị bên ngoài ví dụ như thay dao , hơi , nhớt thủy lực , không bị trong hệ điều hành đâu , đừng có nghe lời mấy thầy dụ mà thay đồ tùm lum , chết tiền đó

CAKHOAI

Author
Ðề: lỗi trên máy cnc

hiện tại máy của mình đã lên hình dược , nhưng không có nguồn nuôi cho chip vi xử lý ( con 8086 của intel ) nên máy tiếp tục báo lỗi .(sm dc link )
MÌNH thấy các mạch công suất của đời máy cnc 3 trục fanuc 6m đều có nhiều nét tương đồng nên nếu bạn nào đã từng trải qua chắc là bít đc :4:
ĐO kiểm mấy con role và cầu chì đều còn ngon lành hết nên mình ko bít nó bị trục trặc chỗ nào nữa .
Bạn nào ở đà nẵng có thể liên lạc theo số fone :0934801787 (gặp TÂM ) _ tất nhiên là có hậu tạ !!!!