MA MỚI XIN GIÚP

• Thread starter conkienvang
  • Ngày mở chủ đề
C

conkienvang

Author
Chào cả nhà ;D hôm nay mình tình cờ biết được trang web hay này nên mình là thành viên mới,mình chúc cả nhà 1 năm mới luôn thật vui vẻ và hạnh phúc .Mình thấy trong này ai củng giỏi cả nên cho hỏi và giúp giùm mính tí nhé.
Công ty mình mới mua 1 cái máy của hãng MORISEIKI ,NT4300DCG1500SZ ,máy có thể cắt cùng lúc 2 lưởi cắt(lưởi trên xuống và lưởi từ dưới lên )nhưng công ty mình chỉ có xài lưởi trên thôi còn lưởi phía dưới chỉ chạy theo để kèm thanh sắt cho khỏi run thôi, gần đây mình có ý định cắt cùng lúc 2 lưởi nhưng không biết dùng code như thế nào có thể lưởi trên và dưới có thể cắt cùng lúc. Vì mình là người xử dụng đâu tiên trong ct nên trong ct không có ai biết cả ,mong có bạn nào biết chỉ giúp mình với cám ơn rất nhiều

Tài liệu về NT4300 DCG1500sz,,
http://www.moriseiki.com/english/index.html

ME

Active Member
Máy của cty bạn có hai đầu gá dao và có thể gia công đồng thời 2 dao cùng một lúc (chứ không phải cắt 2 lưỡi cắt cùng lúc như lời bạn nói ;D). Các máy 5 trục này có thể mua một hay 2 đầu gá dao.Thường đầu gá dao phia dưới là tùy chọn. Mua cả hai thì khá đắt. Bộ môn của tôi có mua cái máy tương tự nhưng của Mazak và cũng chỉ mua một đầu gá dao. Do đó tôi cũng chưa vận hành cả hai đầu gá dao bao giờ. Tuy nhiên có một lần tôi nhìn trong cuốn hướng dẫn vận hành và lập trình kèm theo máy thì thấy họ chỉ tỉ mỉ lắm. Bạn hỏi cty của bạn xem có tài liệu kèm theo máy không, từ đó mà mần thôi.