MACROTAAOaoj TEXT trong catia ai cần download về sài.

Author
Ðề: MACROTAAOaoj TEXT trong catia ai cần download về sài.

a Cho e hỏi Insert object của e bị mờ không thể chọn được , trong khi đó Insert body vẫn chọn bình thường .

Author

a Cho e hỏi Insert object của e bị mờ không thể chọn được , trong khi đó Insert body vẫn chọn bình thường .
Trong mối trường PART hay ASSEM ... ko cho insert object nhé một số môi trường nó mới cho Vidu Drawing chẳng hạn.
Mà bạn muốn insert cái j để mình còn tư vấn !

iPumpkin

<center><b>CAM Programmer</b></center>

Trong mối trường PART hay ASSEM ... ko cho insert object nhé một số môi trường nó mới cho Vidu Drawing chẳng hạn.
Mà bạn muốn insert cái j để mình còn tư vấn !
Tình cờ hôm nay phải gia công mấy cái chử trên mặt cong. Dùng cái macro của ban chí thật sướng, nhưng có 1 vấn đề là không hiểu sao chử ví dụ trong drafting để font chử cao 6mm, chạy macro xong import vào sketch thì chử nó cứ là hệ inch - thành gần 140mm, sửa hoài mà không được. Đành dùng cimatron tạo chử trong mặt cong đem qua Catia gia công thật sướng. Cũng tạo chử như vậy có hẵn luôn một phần mềm tạo chử 3d trong catia : http://www.textsketcher.com/ khoảng 100usd/bản. Chí mèn nghiên cứu thử viết xem sao, bán giá một phần tư thì mình là người đầu tiên mua ...:24:
[video=youtube;GwEY5b7Ihus]http://www.youtube.com/watch?v=GwEY5b7Ihus[/video]

Last edited:
Author

lamftrong Macro mình không khong có chỗ nào khai báo hệ đơn vị Nó chỉ đơn thuần là Lưu - mở ra - Copy một cách tự động nên vấn đề của IPUM có lẽ do mâu thuẫn đơn vị giữa DRAWING vÀ CATPART.
Các bác nhơ là sau khi căn chỉnh Text trong Drawing xong chạy Macro tự động mọi việc các bác chỉ còn 1 việc duy nhất là tạo Sketch xong CTRL + V ( Paste vào sketch ) là xong.

iPumpkin

<center><b>CAM Programmer</b></center>

Tình cờ hôm nay phải gia công mấy cái chử trên mặt cong. Dùng cái macro của ban chí thật sướng, nhưng có 1 vấn đề là không hiểu sao chử ví dụ trong drafting để font chử cao 6mm, chạy macro xong import vào sketch thì chử nó cứ là hệ inch - thành gần 140mm, sửa hoài mà không được.
Gửi bác chimen & các bạn:

Để dùng được cái macro của bác chí mèn mà không lổi kích cở chử, trước khi output file text sang file igs hay dxf, các bạn vào Catia / Tools/Options/Compatibility/ (igs hay dxf) chọn Unit for the file (chọn mm hay inch) thì chử khi import vào sẽ đúng tỉ lệ.

Thank chí mèn, nice macro.