Master cam cài không vẽ được

• Thread starter ghostalone
  • Ngày mở chủ đề
G

ghostalone

Author
Mình mới học mastercam nhưng có vài thắc mắc mogn các bạn giúp
minh cài lên thì khi vẽ màn hình thi thoảng nó tự chuyển xanh về trắng
khi vẽ đường thằng thì nó khong vẽ đươc
khi kéo ô vuông chọn thì nso kéo nhìn rất nhiều đường
và không chọn được đường thẳng mong các bạn chỉ giúp
[/URL]
[/IMG]

V

VUONGQUYET

Author
Ðề: Master cam cài không vẽ được

bạn thử vào graphics properties - display setting - chuyển 32bit thành 16bit, trước đây mình có bị lỗi này, hi vọng giúp được bạn

G

ghostalone

Author

bạn ơi làm như thế nào mình mới cài nên còn gàn lắm<br>display settingminfh tìm như trên mà chả thấy&nbsp;<br>mình dùng bản 2005<br>thank bạn nhé

G

ghostalone

Author

Ah bạn nào cho mình hởi là khi mình thay đổi các cài đặt của Cam thì muốn trở về mặc định như thế nào
Sao trong hướng dẫn hay nói là có dòng gợi ý các lệnh thực hiện mà vẽ MÌnh chả tháy nó ở đâu

V

VUONGQUYET

Author

bạn vào control panel như đường dẫn đối với Win7 còn nếu dùng Win xp thì cung tương tự thôi

cái này nhiều người hỏi rồi và cũng đã có câu trả lời rồi, bạn tìm đi. do mấy bạn card on đó mà. bạn đổi chế độ màn hình từ 32bit xuống 16bit là ok

G

ghostalone

Author

Mình cảm ơn các bạn
cho mình hỏi thêm
khi thay đổi các cài đặt trong Cam mà giờ muốn trơ vè mặc định thì làm ntn

Mình cảm ơn các bạn
Cho mình hỏi thêm
Khi thay đổi các cài đặt trong Cam mà giờ muốn trở về mặc định thì làm ntn.

Theo như mình biết thì những thay đổi trong MCX sẽ được lưu lại trong file mcamxm.config ( nếu dùng metric ) và file mcamx.config ( nếu dùng Inch ). Do đó trước khi bạn muốn thay đổi mặc định của nó thì bạn nên lưu các file này lại trong 1 thư mục khác để backup trong trường hợp của bạn hiện giờ.

Các file này thường nằm trong thư mục C:\...\My Documents\my mcamx5\CONFIG
Trong MXC bạn chọn Settings >> Configuration >> Chọn mục Open góc dưới bên trái sẽ thấy được 2 file này. Nếu bạn đã có lưu nó thì bạn chỉ việc chép đè ngược lại các file này thì nó sẽ trở về mặc định, không thì bạn sẽ tự thay đổi ngược lại trong từng tab về những gì bạn đã thay đổi. Cuối cùng nếu đã không làm được 2 điều trên thì cách đơn giản là bạn cài lại MCX và trước khi dùng thì bạn lưu lại thư mục CONFIG tại một thư mục khác.

Lỗi màn hình thế này mình đã từng gặp, do cấu hình ko phù hợp. Bạn vào setting hay Alt+F8, vào graphic, thay đổi tại vị trí openGL.