Mẫu phù điêu nghệ thuật _ Artcam _ Jdpaint.....

QuyenQCM

Active Member
Author
Ðề: Mẫu phù điêu nghệ thuật _ Artcam _ Jdpaint.....

Vậy nên dùng loại step có khả năng tự hảm (Rotor là nam châm vĩnh cữu)

Cái này chắc nằm phần điện trong chương trình điều khiển.
Nếu chạy chưa xong mất điện nó tự lưu lại vị trí hiện tại lúc có điện tự nhấc dao lên trả về 1 hai lệnh và tiếp tục
Không biết Anh QuyềnQCM đang dùng máy gì ah?
Mình đang sài máy Kingcut X10. con này khá ngọn gàng không cần dùng máy tính .hehe

H

haithien

Anh Quyền dùng máy X10 hả? em đang dùng con X18 sao từ hôm điêu khắc cái bức tranh gỗ tự nhiên hôm nay cắt Alu vàng gương tháy máy chạy chậm lắm dù là để tốc độ: 1.00 mọi lần để 0.50 là nhanh lắm rồi.
em cũng nói thêm chút là khi mất điện -> máy dừng.đến khi có điện ở cái tay cầm điều khiển còn goi là DPS nó khởi động và có câu: go home? nếu ok thì nó quay về gốc 0 . nếu như ta không về mà cho chạy tiếp thì có 3 chế độ 1, - New 2,- old , 3,- re theo em nghĩ chắc Re đó là repeat lặp lại có đúng không?
em lại cho chạy là Old nên nó chạy lại từ đầu luôn.nản quá dừng luôn --> hỏng 1 bức khắc được 80% bức tranh.Thằng em vác máy hàn ra hàn thế là sập cầu dao của thằng anh. chán như con ngán.

V

VietThanh

Anh Quyền dùng máy X10 hả? em đang dùng con X18 sao từ hôm điêu khắc cái bức tranh gỗ tự nhiên hôm nay cắt Alu vàng gương tháy máy chạy chậm lắm dù là để tốc độ: 1.00 mọi lần để 0.50 là nhanh lắm rồi.
em cũng nói thêm chút là khi mất điện -> máy dừng.đến khi có điện ở cái tay cầm điều khiển còn goi là DPS nó khởi động và có câu: go home? nếu ok thì nó quay về gốc 0 . nếu như ta không về mà cho chạy tiếp thì có 3 chế độ 1, - New 2,- old , 3,- re theo em nghĩ chắc Re đó là repeat lặp lại có đúng không?
em lại cho chạy là Old nên nó chạy lại từ đầu luôn.nản quá dừng luôn --> hỏng 1 bức khắc được 80% bức tranh.Thằng em vác máy hàn ra hàn thế là sập cầu dao của thằng anh. chán như con ngán.
vẫn gohome, sau đó ấn ok để về toạ độ đặt dao ban đầu. mở file lệnh Gcode xoá phần đã chạy đi rồi load lại từ đầu. Hôm trước mình hỏi và đã làm được mà :D
Về quả vạch thì em vẫn chưa hiểu vì trong quá trình gia công vẫn bị.

H

haithien

Sao vừa rồi em up cái ảnh lên mà không thấy ở đây các bác nhỉ. ?
hốm qua có 1 ông chắc là thợ vẽ tranh mang đến cho em 1 miếng đồng 50 x 50x 10 bảo em khắc cái dấu giống như vua ngày xưa ấy, bảo để đóng dấu vào tranh. em làm 2D rồi cho vào máy bào dần dần -->cuối cùng sau 3 tiếng cũng xong. em chạy bằng mũi V 0.13 góc 15 độ. không biết làm vậy có hại gì đến máy không . mong các bác chỉ giúp.... Mới vào nghề quảng cáo giờ thấy điêu khắc hay quá thế là em chuyển sang ngâm cứu môn này. mong các tiền bối chỉ bảo

QuyenQCM

Active Member
Author

Trong dòng máy Kingcut khi mất điện bạn về home máy nhé,sau đó về tọa độ phôi đã lưu từ trước sau đó vào 3 continue (máy của mình là continue)
là ok ngay

QuyenQCM

Active Member
Author

Sao vừa rồi em up cái ảnh lên mà không thấy ở đây các bác nhỉ. ?
hốm qua có 1 ông chắc là thợ vẽ tranh mang đến cho em 1 miếng đồng 50 x 50x 10 bảo em khắc cái dấu giống như vua ngày xưa ấy, bảo để đóng dấu vào tranh. em làm 2D rồi cho vào máy bào dần dần -->cuối cùng sau 3 tiếng cũng xong. em chạy bằng mũi V 0.13 góc 15 độ. không biết làm vậy có hại gì đến máy không . mong các bác chỉ giúp.... Mới vào nghề quảng cáo giờ thấy điêu khắc hay quá thế là em chuyển sang ngâm cứu môn này. mong các tiền bối chỉ bảo
vào google tìm cách úp ảnh lên diễn đàn bạn nhé

H

haithien

ý CỦA anh Quyền là vẫn về gohome sau đó nhấn nút trên cùng bên trái của tay cầm điều khiển máy sẽ tự động về điểm chọn tọa độ khi set vật liệu. và nó sẽ hiện lên chữ ở tay cầm là Continue bấm vào đó thì nó chạy tiếp có đúng không?
khi em đang khắc vì lý do nào đó em tạm dừng rồi quay lại điểm Set vật liệu để cho dao sâu xuống , hay nâng dao lên 1 chút và cho chạy lại thì gốc tọa độ lại dịch chuyển lên đúng đến điểm vừa tạm dừng và bắt đầu cắt lại ở đó. em không hiểu .... sao giống máy cắt decal quá

N

number.cnc

Con cò này bị cắt mất cổ hihi. Gẫy dao thì đơn giản thôi mà bạn. mình thấy trên sản phẩm của bạn chỗ viền của bức tranh là điểm cao nhất vậy bạn thay dao rồi đưa dao đến vị trí cao nhất đó, set lại z=0 rồi muốn chạy tiêp đúng vào chỗ đó thì cách đơn giản nhất là bao vùng chưa chạy đó rồi lập trinh lại dao ok cho gia công tiếp. Nếu set lại Z mà thấp hơn so với sản phẩm là hơi mệt đấy. theo kinh nghiệm của mình thì mình không tin vào đồng hồ cũng chẳng tin vào giấy mà mình chỉ tin vào mắt mình thôi. Mắt mình la chính xác nhất cho phép dung sai 0.05mm ma như vậy la quá chính xác rồi bạn a phần tiếp theo đưa cho CNT làm là ổn. Chúc bạn thành công

Quất một mẫu cho đúng chủ đề này không bị lạc đi xa quá:

H

haithien

đã biết cách úp ảnh. dễ thế mà không biết cảm ơn anh quyền nhé

thêm một cái nữa xem thế nào. đây là mẫu em suu tâm nhé. em không đủ trình để vẽ ra nó

i

Last edited by a moderator:
H

haithien

em post thêm một mẫu cuốn thư nữa. cái này vẽ bằng corel draw . em chưa sử dụng được artcam nên viết nên đây.cao thủ Vuthanh, QuyenQCM, Vietthanh, Trahana84..... Dựng đượcmẫu này hết bao nhiu em xin trả. Em có file Corel bác nào chịu dựng thì pm em nhé. em gửi cho. http://img14.imageshack.us/img14/296/cuonthu.jpg

Bạn thuê người ta vẽ chắc gì người ta đã vẽ chứ nói gì kiểu mang tiền ra thách đó thế này.

QuyenQCM

Active Member
Author

đám cưới chuột chạy mẫu :

Last edited:

Sao chú không up nốt cái hình này lên làm anh phải mất công hi

MÌnh ngứa tay nghịch ngợm một tý trong JDpaint tự nhiên nó nhảy ra cái Simu này mình cũng thấy lạ nên up lên coi

Last edited:

QuyenQCM

Active Member
Author

Sao chú không up nốt cái hình này lên làm anh phải mất công hi

MÌnh ngứa tay nghịch ngợm một tý trong JDpaint tự nhiên nó nhảy ra cái Simu này mình cũng thấy lạ nên up lên coi
mô phỏng khá đẹp, tuy nhiên làm 5 trục đồng thời thì đẹp hơn nhiều, cậu thử xem

N

number.cnc

em post thêm một mẫu cuốn thư nữa. cái này vẽ bằng corel draw . em chưa sử dụng được artcam nên viết nên đây.cao thủ Vuthanh, QuyenQCM, Vietthanh, Trahana84..... Dựng đượcmẫu này hết bao nhiu em xin trả. Em có file Corel bác nào chịu dựng thì pm em nhé. em gửi cho. http://img14.imageshack.us/img14/296/cuonthu.jpg
Vẽ được ra mẫu này đã mệt rồi. Dựng lên 3D còn mệt hơn.Bạn có thể gửi cho mình file corel để mình nghiên cứu đươc không gmail của mình là number.cnc@gmail.com.

B

blacksky241

Một vài mẫu em vừa chạy xong, up lên góp vui với các bác.

Mấy mẫu này thời gian chạy hết bao lâu bác ?

Bác lập dao chạy chân rộng bao nhiêu,chạy mấy file và tốc độ chạy của máy la bao nhiêu mà nhanh vậy.