Mẫu phù điêu nghệ thuật _ Artcam _ Jdpaint.....

V

VietThanh

Ðề: Mẫu phù điêu nghệ thuật _ Artcam _ Jdpaint.....

Em tính đi dao lần 2 cho mẫu này thì gặp cái gợn bánh răng tại chỗ e khoanh vòng kia ạ. có cách nào bỏ nó đi được không ạh. khi lên hình 3d thì không có.

G

gamoi

ban mail cho tớ nhé, mẫu có file gốc, đã đục thử đẹp từng mm :101:
Tưởng bác share nên em mừng thầm ai ngờ mừng hụt.Có ai có mẫu đó mà share miễn phí cho em được không.

Last edited by a moderator:

Em tính đi dao lần 2 cho mẫu này thì gặp cái gợn bánh răng tại chỗ e khoanh vòng kia ạ. có cách nào bỏ nó đi được không ạh. khi lên hình 3d thì không có.
Theo mình nghĩ vì bạn đi dao lượt thô bằng dao ngón với stepover tầm 100% nên phần răng cưa đó do lượt phay thô còn sót lại.Đến khi chạy tinh bằng dao V thì đường dao chạy sẽ bỏ qua phần dư đó vì dao V luôn làm chân sản phẩm to ra xíu tùy thuôc vào độ côn của dao.Mình làm thường thì khi thiết kế cho sản phẩm có độ côn luôn bằng lệnh virtual carving(g) hoặc phay thô để dư nhiều lại.VD mình phay bằng dao ngón 6mm nhưng khai báo dao 9mm stepover 50%

bkcnc

Hix tưởng bác share nên em mừng thầm ai ngờ mừng hụt.Có ai có mẫu đó mà share miễn phí cho em được không.
Mình đưa lên để mọi người tham khao phối cảnh như thế đã ổn chưa. Còn các bạn muốn luôn cả file gốc thì mình chiu thôi hihi no free

V

VietThanh

Theo mình nghĩ vì bạn đi dao lượt thô bằng dao ngón với stepover tầm 100% nên phần răng cưa đó do lượt phay thô còn sót lại.Đến khi chạy tinh bằng dao V thì đường dao chạy sẽ bỏ qua phần dư đó vì dao V luôn làm chân sản phẩm to ra xíu tùy thuôc vào độ côn của dao.Mình làm thường thì khi thiết kế cho sản phẩm có độ côn luôn bằng lệnh virtual carving(g) hoặc phay thô để dư nhiều lại.VD mình phay bằng dao ngón 6mm nhưng khai báo dao 9mm stepover 50%
thanks bác hóa ra thế, e hiểu rồi. vì e dùng dao phay thô và phay tinh đều có đường kính d=4mm. thử chỉnh endmill lên 8mm xem tn chắc là ok.

bkcnc

"Bàn ghế cổ hoặc giả cổ( Minh Quốc) là văn hóa China
bạn nhét văn hóa Ấn độ vào thì e không hợp, phản cảm "

Cám ơn các bạn nhiều! mình cũng phân vân vậy, nhưng hàng họ ế ẩm muốn đổi mẫu mã để kéo khách hàng mà bí kiểu dáng mẫu mã quá!!!! đói quá :39:

Last edited:

Bạn ơi. lần sau bạn đưa ảnh ssen trắng lên đi. nhìn nó nổi hơn, tương phản rõ hơn để anh em còn học hỏi hihihi
Bạn thích ảnh đen trắng thì mang usb đến mình cho 2Tb về nghịch chơi chứ không phải nói theo kiểu xui trẻ con ăn ... đâu bạn ạ

Ảnh đen trắng tương phản cao nhưng ảo lắm bác.Nhìn thì đẹp nhưng dựng lên chưa chắc đã sống động.Cứ chụp ảnh 3D là thật nhất.

bkcnc

Bạn thích ảnh đen trắng thì mang usb đến mình cho 2Tb về nghịch chơi chứ không phải nói theo kiểu xui trẻ con ăn ... đâu bạn ạ
Bạn hiểu nhầm ý mình rồi. Bạn chuyển mẫu về đen trắng sau đó bạn dùng phím print chụp lại màn hình sửa qua rồi đưa lên có sao đâu. không dùng lại ảnh bạn đã đưa lên được đâu. mình vẫn làm vậy mà.

bkcnc

M
ột số hình ảnh đen trắng và 2.5D

Last edited:
T

thocay

Bạn Việt Thanh chạy sản phẩm sâu bao nhiêu mm, vật liệu là j? sao lại lựa chọn đến 2 lần chạy làm chi cho tốn thời gian vậy?

Bạn bkcnc vẽ mẫu được thì vẽ cho anh em xem chứ. Mẫu đó là mẫu đục tay, ít gặp. bạn vẽ lại biết đâu còn đẹp hơn chứ.

có 2 con này bạn coi được ko nha

nếu cần thì gửi mail rồi tôi gửi cho : vuthanh0918525625@gmail.com
Anh VUTHANH vẽ mẫu đó bằng phần mềm j vậy? Artcam hay JDpaint ah?

Chào mừng bạn đến với diễn đàn MES Lab.
Phiền bạn đọc nội quy trước khi viết bài nhé.
Ví dụ:
- Nội quy không cho phép bạn viết nhiều bài ngắn cùng lúc.
- Không cho phép bạn viết "j" thay bằng "gì".
Cảm ơn
Khát!

Last edited by a moderator:

QuyenQCM

Active Member
Author

Tình hình là có cái ổ cứng 1TB nhưng có rất nhiều file trùng nhau, vậy nên mình đã dùng phần mềm lọc bỏ những file trùng lặp, bởi vậy bộ mẫu của mình giờ lộn xộn quá, tìm mãi không ra bức Tùng này, vì tên bản vẽ là tiếng tàu, nếu seach bằng chữ tàu thì chắc là ra nhưng oải quá...
Bác BKCNC có thể gửi cho mình xin bức này vào mail được không!thích trao đổi gì cũng được,
tks!

bkcnc

Mình gửi cho bạn rồi đấy. Trao đổi thì mình chưa cần hihi. cái gì trong khả năng thì mình giúp oke. Các bạn nào có ảnh vách ghế Quốc Voi thì cho mình xin nhé!!! có ảnh mẫu mới là tốt rồi không cần file mẫu gốc đâu ^^ Đa tạ các bạn trước!!! Xin Đa Tạ

Last edited:

QuyenQCM

Active Member
Author

Mình gửi cho bạn rồi đấy. Trao đổi thì mình chưa cần hihi. cái gì trong khả năng thì mình giúp oke. Các bạn nào có ảnh vách ghế Quốc Voi thì cho mình xin nhé!!! có ảnh mẫu mới là tốt rồi không cần file mẫu gốc đâu ^^ Đa tạ các bạn trước!!! Xin Đa Tạ
thank u verymuch!

QuyenQCM

Active Member
Author

Last edited:

Mẫu sư tử.Không đẹp nhưng không đụng hàng.Diễn đàn giờ vắng quá up tạm vậy các bác đừng cười vì xấu.