máy phay lăn răng

Author
Chào các bạn, Mình đang nghiên cứu sử dụng máy phay lăn răng 53A80, nhưng máy này xưởng mình mua không có sơ đồ động đi theo. Bạn nào có kinh nghiêm sử dụng máy này và có sơ đồ động có thể chỉ cho mình được không?
Cảm ơn các bạn

T

trungkiennd

Ðề: máy phay lăn răng

Các bác cho e hỏi ký hiệu máy máy phay lăn răng ví dụ như 5K32, 53A80H, 5K324, 5K328...có ý nghĩa gì không ạ? E chưa hình dung được vận hành máy phay lăn răng như nào, có phải tính toán thông số bánh răng rồi lắp các bánh răng phù hợp vào chỉnh chiều sâu cắt rồi ấn nút chạy phải không ạ. Tóm lại là người thợ vận hành máy phải làm những việc gì.
Và hiện nay tài liệu về máy phay lăn răng ít quá mong các bác có kinh nghiệm, các thầy bớt chút thời gian chỉ bảo.
E cũng đang muôn đầu tư 1 máy gia công được bánh răng từ 800-1000mm thi lấy con nào là hợp lý. Bác nào có giá thao khảo thì tốt quá.
Em xin cám ơn!

Author

nếu là dân kỹ thuật chắc chắn bạn học qua môn Máy Công Cụ rồi . bạn xem lại nhé

:66: 1 máy gia công được bánh răng từ 800-1000mm thi lấy con nào là hợp lý :34:làm kon 53a80H đi ^.^ đại tướng nhất roài khỏi phải nghĩ =)) còn muốn mua thì wa bên mình nhá 0904165665 - Tuấn, địa điểm đặt máy tại khu công nghiệp Ngọc hồi, thanh trì, hà nội