máy tiện cnc

• Thread starter hangm1
  • Ngày mở chủ đề
H

hangm1

Author
Các anh cho hỏi muốn chỉnh sửa chương trình máy cnc.ví dụ như Z -18.06 thành Z -18.08 thì làm như thế nào nhỉ. Trước em vào máy ở công ty , chế độ edit mdi để xem chương trình chạy thì chỉ hiện chữ push key search pro.các anh cho hỏi thêm làm sao để mở khóa này được nhỉ.em xin cám ơn. Anh chị nào biết có thể cho em xin số điện thoại hoặc gmail để em hỏi chút.,em đi đứng máy cúng được một thời gian rồi mà vẫn chưa biết gì,hỏi mấy thằng đứng máy thì một nút chúng nó cũng không bảo. gmail của em là : nguyenvanhangctm@gmail.com
Máy em dung : máy tiện cnc mili hãng Mitsubishi
Model:milli 88

L

LucCK

Author
Ðề: máy tiện cnc

mình thì đang sử dụng hệ FANUC k biết có giống hệ của máy mitsubishi k, bên FANUC thì muốn sửa trên chương trình thì vô EDIT tìm đến dòng cần sửa nhập lại số mới (vd: Z-18.06 => Z-18.08 thì chỉ cần ghi Z-18.08) sau đó tìm trên bảng điều khiển nút kế màng hình nút ALT (phím này dùng để thay thế tọa độ cũ thành tọa độ mới). ấn vào là xong. ^^

Đầu tiên nếu với dòng máy nhật thì muốn edit chương trình bạn cần mở chìa khóa ENABLE PROGRAM sang chế độ ON để có thể sửa được.
tiếp theo bạn vào chế độ Edit/MDI ------> chọn Edit.
Nó sẽ hiện ra các tùy chọn như:Search,proram...Bạn chon Search để tìm chương trình mà bạn muốn sửa.Rồi tìm đến dòng lệnh mà bạn muốn sửa để sửa là OK.

Đầu tiên nếu với dòng máy nhật thì muốn edit chương trình bạn cần mở chìa khóa ENABLE PROGRAM sang chế độ ON để có thể sửa được.
tiếp theo bạn vào chế độ Edit/MDI ------> chọn Edit.
Nó sẽ hiện ra các tùy chọn như:Search,proram...Bạn chon Search để tìm chương trình mà bạn muốn sửa.Rồi tìm đến dòng lệnh mà bạn muốn sửa để sửa là OK.
đúng như bạn này nói .:D sau khi sửa xong mình phải ấn save thì máy mới nhận. ( vì phần chương trình hiển thị khi máy chạy và phần mình chỉnh sửa là khác nhau ,nên chỉ khi mình chỉnh xong mình ấn save thì nó mới câ[j nhật vào phần chương trình mà máy chạy .

Tùy dòng máy mới cần có chế độ save bạn ạ.Máy Mazak Quick Turn 6G bộ điều khiển của Mitsubishi cty mình thì chỉ cần edit là máy tự lưu.