Mô phỏng lắp ráp trong Pro - E

Status
Not open for further replies.
Author
mấy anh ơi giúp em về mô phỏng lắp ráp trong Pro-e 4. được không à. em kém quá hic híc thank mấy anh nhé

Last edited by a moderator:
Mô phỏng lắp ráp trong Pro/E cũng có nhiều dạng lắm, chúng được thực hiện trong môi trường Animation và mình chia ra 2 dạng đó là lắp tĩnh (Asembly userdefault) và lắp động( Mechanism), chắc không ai có thể chỉ cho bạn cụ thể được đâu vì phần này cũng hơi khó nói trên diễn đàn vì hơi dài dòng. Bạn có thể tìm tài liệu học Pro/E trên Meslab hay đi học ở trung tâm tin học nào đó thì chắc bạn sẽ hiễu rõ hơn về vấn đề này.

Khi thực hiện Animation, bạn cũng cần học thêm về Render trong Pro/E để tạo ánh sáng, vật lệu cho cụm chi tiết mình được sinh động hơn.

Chúc bạn thành công!

Hongnhanhacky@yahoo.com

R

red_ant

mấy anh ơi giúp em về mô phỏng lắp ráp trong Pro-e 4. được không à. em kém quá hic híc thank mấy anh nhé
Khi trước thì cũng khá về phần này nhưng lâu rồi không đụng đến. Hôm nào rảnh qua nhà đi. Không thì hỏi thằng Sa cảng thử xem, nó vừa học xong ở AIC đó xem sao.

T

tannd

anh hongnhanhacky ơi, để mô phỏng hoạt động của khuôn, thi trên pro2.0 có làm được không ạ . anh có thể giúp em với, anh có tài liệu về phần đó không anh có thể gửi cho em vào hòm thư tanndcdt3@yahoo.com cảm ơn anh nhiều

Mình chưa nghe nói mô phỏng quá trình phun nhựa vào khuôn trong Pro chỉ nghe nói tách khuôn thôi. Ai có tài liệu pót cho anh em coi nha. mình xai 2001 thôi. Cấu hình máy beo wa mà

A

Aloha2525

Các anh chị, phần mô phỏng trên diễn dàn chổ nào vậy? cho em line với, em tìm hoài không thấy, Thanks.

bạn vào applications >aniomation> vào phần body definition (tạo nhóm)> vào phần Drag để di chuyển chi tiết
và dựng phim lại bằng lệnh Key frame sequence> start để chạy chương trình
Nếu không làm được cứ liên6 hệ mình thanh20102@yahoo.com

Ðề: mô phỏng lắp ráp trong PRo- E

mọi người ai có nhiều kinh nghiệm về modun này có thể san sẻ cho anh em ít tài liệu cung như phương pháp học hiệu quả với.............đang bí quá nè
thanksssssssssssssssss................

mọi người ai có nhiều kinh nghiệm về modun này có thể san sẻ cho anh em ít tài liệu cung như phương pháp học hiệu quả với.............đang bí quá nè
thanksssssssssssssssss................
mình có mọt số tài liệu cả động và tĩnh bạn nào cần để lại mail minh gủi cho nhe.
----------------
Đi một ngày đàng học một sàng khôn.

Ðề: Mô phỏng lắp ráp trong Pro - E

Đại học SPKT TP HCM có viết một phần help về mô phỏng động học cho pro w.f 4 .Nếu bạn nào dùng 4.0 thì có thể cài thêm phần này vào, nó tích hợp trong pro và hiện ra dạng văn bản HTML, ngoài ra còn có vài video .Riêng mình không dùng 4 .0 nên khi trước thấy thằng bạn dùng mình đã cop ra file world.Bạn nào cần thì mình mail tới cho.

Last edited:
Re: Ðề: mô phỏng lắp ráp trong PRo- E

các bạn kiểm tra mail minh gửi cho các bạn rồi đó.

mình cũng đang có file pro/e mấy chi tiết lắp ráp trong tài liệu mình gưi cho các bạn đó, ai cần thì để laị mail nhé. mình nghĩ lý thuyêt nên kết hợp thực hành thì tốt hơn nhiều.

Mình đang bận lam đồ án tốt nghiệp nên mấy ngày nay chưa gửi lên được.Giờ mình gửi lên đây luôn ,bạn nào cần thì down về, kô thể email cho từng bạn được! Mình chỉ có file world thôi, file exe không tìm lại được.Bạn nào down về chuyển sang pdf share lại nhé!
http://www.mediafire.com/?dzhjzclwzam

Mình đang bận lam đồ án tốt nghiệp nên mấy ngày nay chưa gửi lên được.Giờ mình gửi lên đây luôn ,bạn nào cần thì down về, kô thể email cho từng bạn được! Mình chỉ có file world thôi, file exe không tìm lại được.Bạn nào down về chuyển sang pdf share lại nhé!
http://www.mediafire.com/?dzhjzclwzam
mình có file đầy đủ cả file cài dặt và hướng dẫn luôn bạn nào cần để lại mail mình gửi linh cho nhé.

mình gửi file pro/e láp ráp cho các bạn rồi đó kiểm tra lại mail nhé.

Last edited:

Mình đang học phần mô phỏng trong pro .mới bắt đầu nhưng cũng cảm thấy thích nó rồi.hy vọng trên diễn đàn sẽ co nhiều người cùng đam mê và sở thích như mình
nhân tiện nhờ bác nào đã từng khai thác về lĩnh vực này có thể chỉ giup cho em cái ví dụ này (loay hoay mãi mà cũng ko được)
đây là cụm chi tiết mình vẽ:

còn đây là cụm chi tiết trên
http://www.mediafire.com/file/v0gzjion1nm/asm0002.asm.2
và đây là tài liệu mọi người cùng tham khảo nha
HTML:
http://www.mediafire.com/file/jwwzywwymhn/valve_cam_mechanism_1864.pdf

nhjkjeu

Giải Ba cuộc thi CAD CAM & Thiết kế 2010 [SV]

Mình đang học phần mô phỏng trong pro .mới bắt đầu nhưng cũng cảm thấy thích nó rồi.hy vọng trên diễn đàn sẽ co nhiều người cùng đam mê và sở thích như mình
nhân tiện nhờ bác nào đã từng khai thác về lĩnh vực này có thể chỉ giup cho em cái ví dụ này (loay hoay mãi mà cũng ko được)
đây là cụm chi tiết mình vẽ:

còn đây là cụm chi tiết trên
http://www.mediafire.com/file/v0gzjion1nm/asm0002.asm.2
và đây là tài liệu mọi người cùng tham khảo nha
HTML:
http://www.mediafire.com/file/jwwzywwymhn/valve_cam_mechanism_1864.pdf
Fille bạn up lên đã hỏng. Bạn nên đưa tất cả các fille lên rồi mọi người giúp cho. Vì trong quá trình bạn lắp ghép có thể sai. Ở đây mình lưu ý bạn " cái cần lắc màu xanh" lắp ghép với loxo tịnh tiến. Bới vì 1 cái quay tròn và một cái tịnh tiến. Bạn thử thêm vào giữa 2 chi tiết ấy 1 trục ngắn thôi và gắn rằng buộc Ball cho trục ngắn vào 2 chi tiết.
p/s Lúc lắp ghép rồi bạn hãy thử dùng lệnh drag di chuyển các chi tiết muốn mô phỏng . Nếu di chuyển được thì có thể mô phỏng được. Nếu chi tiết bị ràng buộc hết các bậc tự do thì không thể di chuyển.

Sao cứ loạn hết cả lên thế này nhỉ? Rõ ràng người ta đang hỏi về MÔ PHỎNG LẮP RÁP mà ( mô Phỏng quá trình lắp ráp). Làm lạc mất chủ đề của người ta. Cái phần mô phỏng lắp ráp này mới hiếm chứ mô phỏng chuyển động thì có nhiều rồi. Chịu khó tìm mấy bài trên diễn đàn mọi người nói nhiều và chia sẻ cũng nhiều tài liệu rồi mà. Ai có tài liệu về phân tích lực nữa mà share cho anh em thì mới thật là ý nghĩa. :1::1::1:

Status
Not open for further replies.