Molex3D

• Thread starter thanhct
  • Ngày mở chủ đề
T

thanhct

Author
Chào cả nhà.
Bên cạnh giải pháp phần mềm cho tính toán kiểm nghiệm khuôn ép nhựa là Moldflow, còn có Moldex3D, đây là giải pháp phần mềm của hãng CoreTech, Đài Loan. các bạn có thể vào đây để xem thông tin: http://www.moldex3d.com/en/
Mình cũng đang sử dụng Moldex3D nên khi nào có thời gian, mình sẽ giới thiệu qua về phần mềm này.

Thân!

QuyenQCM

Active Member
có bản cracks ngoài thị trường không vậy bạn...

A
Author
Theo 1 bài báo em đọc khá lâu thì phần mềm này hiện có tại trường Đại học sư phạm kĩ thuật TP HCM thì phải. Vì thấy họ viết bài giới thiệu về nó trên báo.
Nếu bác nào cần thông tin gấp thì nhắn lại cho em để em tìm lại địa chỉ

ME

Active Member
Chủ đề này được tại ngày 30.08.07. Vậy mà mãi đến bây giờ cậu thanhct vẫn chưa "có thời gian" nhỉ.

Nghe đồn trường ĐHSPKT mua thằng này mất 70 triệu và chưa phải là full version.Ở ngoài chưa có crack đâu các bác ạ

Cty mình mới rước một em hết 20.000 cơ đấy phiên bản mới nhất R9 SP1, có thể Sp2 sẽ có tiếng Việt, hiện tại mình chưa có thời gian để học nên không thể nói gì nhiều,vả lại trên thi trường chưa có bán.

Moldex3d - phần mềm CAE đặc dụng cho phân tích dòng chảy trong khuôn ép phun.
Bản R9 SP1 mạnh và tiện dụng hơn các bản khác rất nhiều vì có thêm eDesign - công cụ tạo mesh tự động.
Có công cụ này, phân tích viên moldex3d không phải mất nhiều thời gian để gảy từng phần tử nhỏ trong lưới như mấy phiên bản trước.