Nghiên cứu thành công cách xem Ladder Fanuc 0M Model A

Author
Nghiên cứu thành công cách xem Ladder Fanuc 0 Model A

Xem ladder trên hệ Fanuc Model A (PMC ROM V1)

Bước 1: Chép 2 con ROM Ladder lại. Model A cũng có 2 loại, PMC-L và PMC-M. PMC-L 8KB. PMC-M 32KB.
Chọn Mode là Mix.
Chọn Controller là Fanuc 0A
Chọn PMC Type là PMC-L hoặc PMC-M
Nhấn Start, xong nhấn View Code.

Bước 2: Chép phần Code được tạo ra vào file Mnemonic của Fladder. Tiến hành Convert tạo thành Ladder như hình dưới.

Last edited:

iPumpkin

<center><b>CAM Programmer</b></center>
Ðề: Nghiên cứu thành công cách xem Ladder Fanuc 0M Model A

Công ty của bác tufaco - bác Khương Hửu Tâm là http://cnc24h.vn/index.htm, bác nói năng kiêu căng ra phết..hihi. Mình nhớ bác cũng có vài bài chủ yếu về máy CNC, sửa chửa và bảo trì cho các dòng máy CNC. Mình nghĩ bác mạnh về FANUC, các hệ điều hành khác như Siemien, Heideihein không biết thế nào. Thùng to thì kêu to, thùng rổng cũng kêu to hy vọng thùng của bác là...đặc. kekeke

Nova

MES LAB Founder

Nhân thấy forum này nghèo nàn về mặt kiến thức chuyên môn quá, em xin công bố một số dự án nhỏ đã làm gần đây.
Một trong số đó: xem ladder trên hệ Fanuc Model A.
Mong có nhiều sự chia sẻ của các thành viên như bác để chuyên môn đỡ nghèo :) Diễn đàn mạnh được chủ yếu là do công sức của các thành viên có ý thức xây dựng

Cảm ơn bác và mong bác post nhiều bài viết hay :)

T

taihat

bác ipumpkin nói đúng đấy,tôi k biết ông tufaco là giỏi như thế nào nhưng tôi thấy ông đấy khoạt lác quá,!tôi có kinh nghiệm vụ này lắm,chắc nhờ ông sửa máy là ông chém toi cổ đấy các bác a!

M

myitems7

Nhận đọc ladder tất cả đời máy fanuc
anh chị nào có nhu cầu xin để lại lời nhắn
chúc mọi người làm việc thật tốt
thanks
LADDER FANUC 3T
| |
1A o---| |------|/|---------------------------------------------------------------------( )---o 1A, 1A, 1A, 2D, 2E, 10C
| 128.7 128.7 128.7 | 12D, 12E, 12K, 12L, 13H, 13I
| 1A 1A | 14N, 15E, 15M, 15N, 16G, 16H
| | 16I, 16J, 16K, 18G
| |
1B o---| |------|/|--o---| |--o---| |------| |------| |------| |------| |---------------( )---o 1B
| 000.2 016.7 | 017.7 | 002.3 018.2 006.3 022.2 019.2 096.2 |
| | | |
| | | |
| | | |