nhiệt luyện trong nhà máy cơ khí

• Thread starter langtuhanam
  • Ngày mở chủ đề
Status
Not open for further replies.
L

langtuhanam

Author
minh đang có đề tài về nhiệt luyện trong nhà máy cơ khí,đề tài gồm 2 phần chính:lý thuyết cơ bản về nhiệt luyện và ứng dụng nhiệt luyện trong các nhf máy cơ khí hiện nay
anh chị em nào có tài liệu thì giúp mình nhé,hi vọng sớm có câu trả lời của mọi người,thank a lots!

Ðề: nhiệt luyện trong nhà máy cơ khí

Bạn nên tìm đọc cuốn Vật liệu học của thầy Lê Công Dưỡng,thêm nữa là hai cuốn Sổ tay nhiệt luyện của thầy Nguyễn Chung Cảng, các cuốn sách này được các thầy viết rất kỹ.
Chúc bạn sớm làm tốt đề tài!

L

langtuhanam

Author

bạn có thể cho mình tài liệu nói về :lý thuyết cơ bản về nhiệt luyện và ứng dụng nhiệt luyện trong các nhà máy cơ khí hiện nay có đc ko??mình đang cần gấp lắm.thank you

Mesia™

Active Member

Nhiệt luyện là khâu cuối, trong sản xuất cơ khí. Chất lượng có đảm bảo hay không đều phụ thuộc vào gia đoạn này (Trừ các sản phẩm không yêu cầu độ cứng, dẻo, dai......).

Bạn muốn đồ án của mình có tính thực tiễn hơn thì nên đi thăm một số nhà máy dụng cụ ( ví dụ : Dụng cụ cơ khí xuất khẩu - KCN Quang Minh, các công ty, xưởng gia công cơ khí, chi tiết cho các hãng xe máy, ô tô....)

L

langtuhanam

Author

mấy bạn làm ơn cho mình xin ít tài liệu đi,mình đang cần lắm

Mesia™

Active Member

Bạn langtuhanam có biết dùng In Tờ Nét không vậy. Mình nghĩ là thời gian này bạn tập trung làm đồ án nên căng thẳng, ăn uống không đầy đủ nên hoa mắt. Cần bổ xung thêm

Last edited:

Nova

MES LAB Founder

Ai khóa hộ mình cái Topic vô bổ này lại với.

Cho link mediafire down sách mà còn hỏi là sao thì thiết nghĩ không có cách nào tư vấn được nữa rồi

Status
Not open for further replies.