Những sản phẩm thực tế đã làm và thiết kế khuôn mẫu bằng phần mêm Pro E

tài liệu này họ chỉ nói sơ qua,mình có đọc rồi, các bạn có tài liệu nào có ví dụ thì tốt mọi người cùng tìm hiểu

computer_tsv

<b>Designer</b>
Mong các bạn chú ý cho về Upfile

các anh ơi nếu đã có lòng upfile lên cho anh em học hỏi thì up lên trang dễ down chứ toàn up lên các trang khó down vậy.Khác gì làm khó anh em ra! Mong anh em nhiệt tình cho!!!
một số trang upload dễ down nè các anh em :
http://www.mediafire.com/
http://www.box.net/login
http://www.uploadvn.co.cc/index.php
..............
chứ các bạn up lên các trang kia linh thì die link thi dơn quá khó luôn ( dung lượng có vài Kb-mMb mà khó dơn quá trời ah )
Các bạn đã mất công up lên thì các bạn nên chọn trang nào nó lưu trữ lâu để mọi người vào trước hay sau có thể down được ( lâu vẫn down được )
Rất mong các bạn chú ý cho vấn đề này !!! Cảm ơn vì tinh thần share của các bạn với công đồng > Tinh Thần Việt

S

slab

mình có xem mấy file fim lắp ghép trong pro các chi tiết lắp ghép được bay vào lần lượt, nếu ai biết phần này hoặc có tài liệu up lên cho mọi người cùng học
Cái này là Animation trong ProE:
1. Mở file đó lên C:\Program Files\proeWildfire 3.0\demos\demo\mdx\tutorial1\SLider_Crank.asm
2. Vào Drags Packages Component
chụp 10 hình sau (chú ý disable/enable conection để dễ dành bốc đối tượng đi)

Vậy là có 10 hình:

3. Application -> Animation; qua phần mô phỏng
- Animation -> Key Frame Sequence -> New; thiết lập thời gian tương ứng với từng trang thái của file lắp ráp; P1 ứng với thời điểm 0s; P2 ứng với thời điểm 1s; ...; P_10 ứng với thời điểm 9s

Xong thì OK
- Animation -> Start; ta sẽ thấy chi tiết bay vào xong rồi xi lanh chuyển động lên xuống 1 lần trong 9s
- Animation -> PlayBack : xuất film.
Vậy là làm được như trong phần help rồi nhé!
:4:

Last edited by a moderator:
cảm ơn bạn, mình đã làm qua xuất file fim ok rồi, ai rành phần này nữa thì mình thảo luận tiếp,mình thấy còn nhiều cái trong này chưa rỏ lắm

Y

yamashensei

Gắn cho nó động cơ servo moto, chọn tâm trục khuỷu ,chọn dạng chuyển động(A=720),nó chạy vi vu.

N

namphuongspkt

Trong này còn bạn nào còn giữ file khuôn của cánh quạt hoặc chân vịt có thể gửi cho tớ được tham khảo được không?. Mình đang muốn tìm hiểu về cách vẽ mặt phân khuôn của 2 chi tiết này. Hôm đến giờ loay hoay mãi vẽ không ra mặt phân khuôn. Cám ơn các bạn rất nhiều.
Email: namphuongspkt@yahoo.com

Em thấy trong nhà tắm có cái bồn rửa mặt,em tập thiết kế mà khó quá ,mong các bác giúp em với!!!em cảm ơn nhiều ah!

T

tranvanlong

anh Hai ơi hình như link hỏng rồi em không down được.
nó toàn hiện :Note
file removed, terms of service violation
or:Note
file expired
anh up lai giúp em nhé
thanks

Em thấy trong nhà tắm có cái bồn rửa mặt,em tập thiết kế mà khó quá ,mong các bác giúp em với!!!em cảm ơn nhiều ah!
Hãy nghiên cứu thật kỹ trước khi vẽ. Nhìn một lần mà vẽ ngay dc chắc chỉ có Extrude và Revolve thôi. Cố lên! nhưng có một điều quan trọng là phải biết phối hợp chức năng giữa các lệnh vẽ.

lddung

Chuyên gia cao cấp
Anh vẽ đẹp lắm nhưng để tiếng Việt trong sáng hày dùng tiếng chứ đừng sính ngoại.."Cần gạt số" hay từ gì đó tương tụ dễ hiểu hơn có lẽ hay hơn "pedal shift" .:6:

P

pro_mould

Ðề: Những sản phẩm thực tế đã làm và thiết kế khuôn mẫu bằng phần mêm Proe

anh Hải ơi có thể up cái cần gạt số lên chia sẻ với mọi người được không anh

Xin chào các ban Pro!!!
Thông qua bài hướng dẫn tách khuôn cánh quạt của thầy Lê Trung Thực tôi đã làm thử nhưng chưa thành công. Vấn đề của tôi là làm sao để tạo mặt phân khuôn thứ hai (mặt Sweep)? Tôi đã thử vẽ mặt sweep nhưng trong môi trường khuôn sao nó chỉ cho tôi chọn Traj là những đường cong phẳng, còn những đường cong ở cuối cánh quạt thì không chọn được. Trong bài của thầy Thực post thì không có bước tạo mặt này mà thầy trình bày như là đã có sẳn nên tôi thấy khó khăn. Kính mong anh em giúp đở. Nếu thầy Thực có đọc bài của em thì rất mong thầy cho em ý kiến. Trân trọng đón nhận!!!

Ðề: Re: những sản phẩm thực tế đã làm và thiết kế khuôn mẫu bằng phần mêm Proe

Em mới vào diễn đàn,mong anh chỉ em cách down từ ifile với. Em nhấp chuột vào link của anh cho nhung không biết tiếp theo phải làm gì cả? Cám ơn anh!!! Hiện em đang làm đồ án về khuôn nên rất cần anh ah.
Anh đang ở Sài Gòn phải không? Em có thể gặp anh không? Nếu được hãy cho em thời gian và địa điểm

L

Le Trung Thuc

Xin chào các ban Pro!!!
Thông qua bài hướng dẫn tách khuôn cánh quạt của thầy Lê Trung Thực tôi đã làm thử nhưng chưa thành công. Vấn đề của tôi là làm sao để tạo mặt phân khuôn thứ hai (mặt Sweep)? Tôi đã thử vẽ mặt sweep nhưng trong môi trường khuôn sao nó chỉ cho tôi chọn Traj là những đường cong phẳng, còn những đường cong ở cuối cánh quạt thì không chọn được. Trong bài của thầy Thực post thì không có bước tạo mặt này mà thầy trình bày như là đã có sẳn nên tôi thấy khó khăn. Kính mong anh em giúp đở. Nếu thầy Thực có đọc bài của em thì rất mong thầy cho em ý kiến. Trân trọng đón nhận!!!
Thân mến chào em NgoPhuongChan.
Bài viêt của thầy đã quá rõ ràng. Mặt phân khuôn thứ hai không tạo trong môi trường khuôn mà tạo trong môi trường Part. Em không thành công là đúng thội. Việc này thầy đã cảnh báo khi viết bài rồi. Em hãy xem kỹ lại bài viết và thực hành lại nhé. Chác chắn là sẽ thành công nếu em theo đúng chỉ dẫn của thầy.
Chúc em sức khỏe.

Em cám ơn thầy đã dành thời gian trả lời. E sẽ thử lại và mong là thành công. Chúc thầy vui khỏe!!!