Những vấn đề khi cài đặt Solidworks

V

VIPSAIGON

Ðề: Những vấn đề khi cài đặt Solidworks

Mình dùng Plane để tạo 1 sketch, vẽ hình tròn để tạo biên dạng cho cái tay cầm của ca nhựa mà nó mỗi lần click Plane xong thì nó báo lỗi. Chả lẽ crack thiếu? Mình đã cài bản sp1 cho nó tương thích window 8.1 rồi, đã làm theo chỉ dẫn của nhóm SolidSQUAD mà vẫn không được. Mong được hỗ trợ

K

kiemars

Chào cả nhà,
khi e cài solidwork thì nó ra toàn khoảng trắng thế này là do lỗi gì? Mọi người chỉ e cách khắc phục với?
cám ơn mọi người.

R

rotA

mọi ngừoi ơi cho em hỏi, sao em down bộ cài SW2010 sp0.0 về, bật lên cài thì cái màn hình setup nó trắng trơn, ko clik vào đâu dc. vậy là bị sao ạ
[/URL][/IMG]

R

rotA

em đã chạy quyền admin rồi mà vẫn ko dc T__T
[/URL][/IMG]

V

VIPSAIGON

Lỗi của tôi đã được giải quyết. Tôi đã nâng cấp card màn hình lên cho nó tương thích với bản 8.1

D

dohuyonline

lỗi khi cài solid này là gì vậy?
"Internal error: The Windows Installer for this product component did not run as
expected: RollbackUnReg_DocMgrDLL.9FB07B3D_0B7D_4A2F_82AB_F16B1F24912C"

chỉ mình cách khắc phục để cài với!!

C

canhcfc

mọi ngừoi ơi cho em hỏi, sao em down bộ cài SW2010 sp0.0 về, bật lên cài thì cái màn hình setup nó trắng trơn, ko clik vào đâu dc. vậy là bị sao ạ
[/URL][/IMG]
Em cũng bị y hệt như bác, đang rất bực và chưa tìm được cách giải quyết

C

canhcfc

[/URL][/IMG]
Thông báo, sau vài ngày vất vả tìm kiếm và vấn đề đã được giải quyết ở đây: http://www.javelin-tech.com/blog/2011/01/blank-im-solved/
"A blank SolidWorks Installation Manager have also been known to happen when an HTML file is blocked. Try browsing to the file \sldim\lang\english\HTML\frameset.html. Right-click on this file and select Properties. In the General tab, click the “Unblock” button at the bottom if applicable."

Mình không biết có lỗi gì trong quá trình cài đặt SW2013 và SW2014 không, nhưng khi mình sử dụng Appearance để tô màu hoặc thêm patch cho layer thì báo lỗi như vầy:

và SW tự đóng lại cho cả 2 version. Lỗi này chỉ bị trên desktop thôi, còn trên laptop thì OK, vẫn sử dụng bình thường.
Mong được chỉ giúp.
Hoặc có cách nào tháo bỏ SW một cách triệt để để cài lại không? Vì chỉ uninstall thôi thì không xóa bỏ triệt để được.
Thanks!

H

hungnd91

các anh cho em hỏi khi cài SW 2013 x64 em bị thông báo lỗi như thế này. nếu cố gắng cài đến hết thì được phần edrawing và installer manager, còn solidwork thì lại không được
các anh làm ơn chỉ giúp em với, em cảm ơn

X

xuanducbk

Kính chào các Bác, em đau đầu với cái lỗi này khi cài Solidworks 2012 quá. Miệt mài nghiên cứu từ sáng hôm qua đến giờ mà chưa được. Bác nào biết xin chỉ giáo giúp ạ!

"The installation manager encountered a problem with Microsoft web brower control must be should down."

M

Mst21

lỗi khi cài solid này là gì vậy?
"Internal error: The Windows Installer for this product component did not run as
expected: RollbackUnReg_DocMgrDLL.9FB07B3D_0B7D_4A2F_82AB_F16B1F24912C"

chỉ mình cách khắc phục để cài với!!
Mình cài bản 2013 64bit cũng bị lỗi y hệt thế này luôn, ai biết cách giải quyết giúp với :(

vâng e đã cài thành công. cám ơn anh :D

Chào mọi người! Mình đang dùng bản Win 8 64 bit, trong quá trình cài Solid 2010 thì không thành công, tuy nhiên lúc gỡ hắn ra thì cũng không gỡ được luôn! Và nó hiện lên bảng thông báo như sau " Error 1721 There is problem with this Windows installer package. A program required for this install complete could not be run. Contact to support personnel or package vendor. Action: unregister _i386, Cmotion SWdll, location....." Bạn nào biết cách gỡ khác hay cách xử lý lỗi này thì giúp mình với! ( mình đã vào regedit để gỡ rồi nhưng nó vẫn thông báo như khi gỡ tại Control panel) Thanks for help!

N

ngochoi

Chào các bạn!
Tớ bắt đầu học tới phần cosmoswork, tớ cài SW 2010 thế nhưng phần simution không có key.
Các bác tư vấn cho tớ nên cài đặt bản SW nào để có phần hỗ trợ này?
Chân thành cảm ơn!

chau2707

Active Member

Chào các bạn!
Tớ bắt đầu học tới phần cosmoswork, tớ cài SW 2010 thế nhưng phần simution không có key.
Các bác tư vấn cho tớ nên cài đặt bản SW nào để có phần hỗ trợ này?
Chân thành cảm ơn!
Ở bản Solid 2010 thì bác chỉ cần cài Solid thôi, sau khi cài xong thì thuốc men như bình thường. Sau đó vào Addin đánh check vào Solidworks Simulation thi em nó sẽ hiện ra trên toolbar.
Còn không thì cài solid 2012 thì có key simulation.

N

ngochoi

Chào các bạn!
Các bạn giúp mình khắc phục lỗi này với.

Chân thành cảm ơn!

- Mình mới tập tành sang Solidworks 2012, không biết lý do gì mà không sử dụng được phím Del (xóa đối tượng) và phím Esc (thoát)
- Mong anh em nào có kinh nghiệm xử lý lổi này giúp. Cám ơn