nhờ các anh chị trên diễn đàn lựa chọn giúp em mua may tính để chạy tốt các phần mềm

• Thread starter royalz9x
  • Ngày mở chủ đề
R

royalz9x

Author
như trên nhờ các anh chị trên diễn đàn lựa chọn giúp em mua máy tính ạ. hiện em đang học cơ khí chế tạo máy em đang chuẩn bị mua máy tính mà không biết nên lựa chọn máy nào mới hợp lý để cài các phần mềm như autocad, inventor,... mà vẫn chạy tốt. giá tầm khoảng 11tr đến 13 tr ạ. mong các anh chị trên diễn đàn hổ trợ em gợi ý cho em vài loại máy để em lựa chọn. cảm ơn rất nhiều! :D

lddung

Chuyên gia cao cấp
Ðề: nhờ các anh chị trên diễn đàn lựa chọn giúp em mua may tính để chạy tốt các phần mềm

Chào em ! Nếu em có 13tr thì mình thấy có 2 cách làm :
Cách 1:
1. Search Google với từ khóa Dell M6400 Hp8730w với giá chừng 6-8tr là có rồi.
2. Còn lại 6-7tr thì dùng làm học phí học CATIA, ProE ( Nên đi học từ đầu chứ đừng phí thời gian mày mò )..+ Mua 1 chiếc xe Tàu chỉ 3tr làm phương tiện mà đi lại. Làm thêm và trải nghiệm cuộc sống.

KQ: Đến lúc ra trường em có thể quăng tất cả mấy thứ em đã mua mà đón nhận công việc mong muốn hoặc miệt mài phát triển ước mơ KS cơ khí.

Cách 2:
Ra siêu thị mua 1 cái 13tr như chúng bạn, thường thì nó không chạy tốt CAD/CAM do nó là máy phổ thông.
Sau khi tốt nghiệp thì máy ấy lỗi thời hoặc hỏng rồi.
Chúc em thành công!

Ðề: nhờ các anh chị trên diễn đàn lựa chọn giúp em mua may tính để chạy tốt các phần mềm

mua máy để HỌC phầm mềm CAD/CAM/CAE thì mua mấy dòng latitude của DELL hoặc Probook của HP hoặc thinkpad T là được rồi tầm 8-9 tr. lúc học thì máy không phải làm gì nặng nhọc lắm đâu. Đến khi đi làm thì mới cần máy WORKSTATION. giờ mua DELL 6400 thì vác đi vác lại hơi mệt