Nhờ giải thích giúp em các ý nghĩa của lệnh HOLE

Author
Em có một số chỗ chưa hiểu về lệnh Hold trong Creo nhờ mấy anh chị giúp đỡ
--

Với tùy chọn như hình trên, Create simple hold ==>Use predefined rectangel as drill hole profile
+Tại sao hình dạng của đáy lỗ ở tùy chọn bên trên lại bằng, không có mũi nhọn như tùy chọn bên cạnh nó?
+Và cái biểu tượng có đặt dấu hỏi trên cùng ý nghĩa của nó là gì? (Sets hold geometry representation to be lightweight on or off)

--

Với tùy chọn như hình trên, Create standar hole ==> Adds tapping ==> Create tapered holde
+Ý nghĩa tùy chọn ở chỗ các dấu hỏi là gì?
+Các tiêu chuẩn ISO_7/1, Rc3/4 là gì?

Cảm ơn mọi người nhiều!

Last edited by a moderator:
Ðề: Nhờ giải thích giúp em các ý nghĩa của lệnh HOLE

Theo ý kiến chủ quan của mình thì:
1. Dấu hỏi đầu tiên của bạn đó chính là để hiện lỗ hình học hay không mà thôi, bình thương nếu không chọn biểu tượng thì sẽ hiện lỗ ra bình thương, còn nếu cậu kích chọn biểu tượng đó thì sẽ không hiện lỗ thông trên khối bạn vẽ mà chỉ hiện vòng tròn thể hiện là có lỗ ở đó thôi.
2. Ở ý thứ 2 bạn hỏi đây chính là tạo ren ống, mà đã là ren ống thì toàn là ren hệ anh thôi (anh mình làm cơ khí bảo vậy). Các ký hiệu ren ống bạn có thể xem tại đây: http://en.wikipedia.org/wiki/British_standard_pipe_thread.
trên đây là ý kiến chủ quan của mình, rất mong được mọi người đóng góp cho ý kiến.
enjoy!