nhờ giúp đỡ Creo Parametric 1.0 khi phân khuôn bị lỗi

• Thread starter mrbaphuoc
  • Ngày mở chủ đề
M

mrbaphuoc

Author
nhờ các bác giúp em : khi em phân khuôn bằng Creo Parametric 1.0 trên win7 thì gặp phải lổi không cho khai báo phôi như hình em đưa lên còn em dùng trên win xp thì không sao
[/url][/IMG]

Ðề: nhờ giúp đỡ Creo Parametric 1.0 khi phân khuôn bị lỗi

nhờ các bác giúp em : khi em phân khuôn bằng Creo Parametric 1.0 trên win7 thì gặp phải lổi không cho khai báo phôi như hình em đưa lên còn em dùng trên win xp thì không sao
[/url][/IMG]

Lỗi này do bạn cài thiếu module Mold Component Catalog. Bạn cài lại và làm theo hình sau sẽ khắc phục được.

Last edited:
M

mrbaphuoc

Author

em ca1m ơn anh ; nhưng em dùng bản Creo 1.0 M020 , đường dãn cài thì không giống anh chỉ nhưng em đã chọn ModelCHECK như hình mà vẫn không đươc
[/url][/IMG]và kết quả là
[/URL][/IMG]nhờ anh giup em gỡ lỗi

Bạn chọn vào module Mold Component Catalognhư hình sẽ ok.

Nếu không tạo phôi tự động được thì tạo bằng tay cũng OK mà. Phôi tạo bằng tay linh hoạt vào dễ chỉnh sửa hơn theo thói quen thì AQ thường tạo phôi bằng tay.

Nếu vẫn không được thì xin đại anh [MENTION=3760]NgocAnh_07[/MENTION] file đó về copy vào đường dẫn là ok.
C:\Program Files\PTC\Creo 1.0\Common Files\M010\apps_data\mold_data
Note: đường dẫn của bạn có thể khác nhé.

Chúc bạn thành công.
Thân
aq_38

Last edited:
M

mrbaphuoc

Author

cám ơn bác ! em làm như bác chỉ cũng không được

M

mrbaphuoc

Author

các bác oi ! theo hướng dãn của các bác em đã cài đặt thành công Creo Parametric 1.0 rồi , làm như bác anhquoc38 là ok ,bây giờ kết quả như hình
[/url][/IMG]cám ơn các bác