Nhờ giúp lỗi mặt phẳng không đổi màu khi di chuột qua

Author
Mình cài pro5 xong nhưng xài rất khó khăn vì khi di chuyển chuột đến các mặt phẳng hay mặt cần chon mà không thấy mặt đó đổi màu gì cả nên khó khăn trong việc chọn. Bác nào biết chỉ giúp, mình thử update driver cad màng hình mới nhưng cung không được
Cảm ơn nhiều

Ðề: Nhờ giúp lỗi

Mình cài pro5 xong nhưng xài rất khó khăn vì khi di chuyển chuột đến các mặt phẳng hay mặt cần chon mà không thấy mặt đó đổi màu gì cả nên khó khăn trong việc chọn. Bác nào biết chỉ giúp, mình thử update driver cad màng hình mới nhưng cung không được
Cảm ơn nhiều
Trường hợp này mình cũng từng gặp như vậy rồi khi cài máy cho các học viên , lý do là do cad của máy hoặc do hệ điều hành đó bạn kiểm tra kỹ lại đi nhé.

Ðề: Nhờ giúp lỗi mặt phẳng không đổi màu khi di chuột qua

bạn có lẽ đang dùng win 7 phải không. nếu thế có thể do máy của bản là cạc on rồi, bản có thể đổi như thế này nhấn phải chuột có dong Grphics.... bạn đổi tư 32 bit xuong 16 bit là ok. không có nó thì phải chuột chon personna... dưới cung chọn display chon chang display sitting chon advanced sittings chon monito đổi 32 bit xuống 16 bit là ok

Hiro

PHAN CHÂU TUẤN

Trường hợp của bạn là do lỗi hoặc không tương thích driver của Card đồ họa .
Trường hợp này có thể bạn sử dụng windows của bản Ghost đa cấu hình với card đồ họa Intel .
Cách xử lý :
Nếu dùng win7 bạn chỉ cần nhấn vào windows Update thì win sẽ tự động cập nhật lại driver chuẩn của chip Intel hoặc bạn dùng đĩa driver theo máy chọn chế độ manage chọn card đồ họa chọn update .
Trước máy mình cũng bị thế sau khi đem update thì cài OK

Last edited:

Cảm ơn nhiều
Không biết bạn xài win nào. Nếu bạn dùng win 7 mà bạn thử mấy cách trên mà ko được thì khi dùng pro e bạn để giao diện màn hình máy bạn ở dạng cổ điển nhất của win 7 ( hình cửa số có 4 màu khác nhau đó). Cách này do sư phụ mình bày, bạn thử đi.

Author

khi chọn 16bit màng hình trở nên trong suốt, không thấy chi tiết mà nhìn thông qua desktop luôn
nhờ bạn chỉ giúp

B

bangnvbka

Bác chuyển qua dùng chế độ classic của win 7 là ok