Nhờ vẽ hộ các hình khối đơn giản

• Thread starter trungtin503
  • Ngày mở chủ đề
T

trungtin503

Author
Xin chào mọi người, mình mới học solidwork được khoảng 2 tháng.
Có một số hình khối đơn giản nhưng mình tốn khá nhiều thời gian, làm mãi vẫn ko ra.
Bạn nào có thể giúp mình được ko?

Mình chỉ bị yêu cầu vẽ hình khối thôi, các vạch nhỏ bên trong chỉ là dùng để biết được kích thước ( chiều dài cạnh của 1 ô là 1cm ), nên ko cần thiết vẽ vào hình.

Biết là ko tốt nhưng thời gian ko còn, bạn nào rảnh rỗi xin hãy giúp mình 1 tay.
Xin cam ơn rất nhiều...

Ðề: Nhờ vẽ hộ các hình khối đơn giản

Xin chào mới học solidwork được khoảng 2 tháng.
Có một số hình khối đơn giản nhưng mình tốn khá nhiều thời gian, làm mãi vẫn ko ra.
Cái hình 7,8,9 bạn vẽ được chưa?

T

trungtin503

Author

Xin cảm ơn bạn rất nhiều vì đã trả lời bài viết.
Mình chưa vẽ được hình nào bên trên cả. Thực ra trong số các bài tập mình chỉ làm được 3 bài, các bài mình post bên trên đều là những bài chưa biết làm.
Bạn có thể giúp mình được ko?
Xin cảm ơn.

Cái này toàn cái cơ bản thôi, 2 tháng chắc là bạn tính từ lúc setup phần mềm. Chứ học chắc 1,2 hôm gì đấy là vẽ được mấy hình này thôi. Mình hỏi bạn 3 hình 7,8,9 là vì nó dể nhất, ứng dụng bài vở lòng đầu tiên về các lênh 3D trong SolidWorks (Extrude, Revol...).
Có lẽ bạn nên tự thân vân động, ở đâu khó rồi hỏi chứ như này ai giúp bạn được.
Mình giúp bạn hình 6. Nếu bạn dùng SW2013 or SW2012 SP5 thì đọc được file
[ANH]3453_50EF1328[/ANH]
http://www.mediafire.com/?4z7c01jqghdy1r4

T

trungtin503

Author

Cảm ơn bạn Khát! đã trả lời bài viết.
Mình biết là dễ và trước khi đăng topic hỏi bài các bạn, mình cũng đã đầu tư khá nhiều, nhưng do năng khiếu cũng như giáo trình thầy cô đưa là tiếng nhật nên có hơi chút hạn chế.
Mình nghĩ nếu quen thì sẽ làm được trong khoảng 15 phút là xong.
Vì thời gian đến lúc nộp ko còn nhiều nên mình mới mong các bạn giúp đỡ. Sau có thời gian sẽ tự tìm tài liệu tiếng việt và đầu tư nhiều hơn.

Xin lỗi các bạn vì đưa ra yêu cầu ko hay cho lắm.

Cảm ơn bạn Khát! đã trả lời và làm giúp mình bài 6. Mong bạn có thể giành 15 phút giúp mình 3 bài cuối.
Rất mong bạn giúp đỡ.

Hi, mấy hình còn lại bạn down theo link sau nhé: http://www.mediafire.com/?ttqddmsvxc16j88

Mình đang kiếm một tài liệu tiếng nhật về cơ khí, nếu ko phải confident thì cho mình xin bản manual của bạn nhé :4:. cám ơn bạn trước!!!

Xin chào mọi người, mình mới học solidwork được khoảng 2 tháng.
Bạn nào có thể giúp mình được ko?

Mình chỉ bị yêu cầu vẽ hình khối thôi, các vạch nhỏ bên trong chỉ là dùng để biết được kích thước ( chiều dài cạnh của 1 ô là 1cm ), nên ko cần thiết vẽ vào hình.

Biết là ko tốt nhưng thời gian ko còn, bạn nào rảnh rỗi xin hãy giúp mình 1 tay.
Xin ơn rất nhiều...

giờ mình đang rãnh?pm nick yahoo: semaichungtinhcungem_1990 mình chỉ cho bạn?ok

T

trungtin503

Author

Cảm ơn bạn progiangbk. Link trên ko download được bạn à :(

Tài liệu tiếng nhật mình nói ở đây là sách mình mượn ở thư viện. Tất cả đều tiếng nhật.

Để mình thử hỏi mấy anh bạn học bên cơ khí xem họ có không. Nếu có sẽ share cho bạn. Mình học bên điện tử, môn này chỉ học thử cho biết nhưng ai ngờ....

Cảm ơn bạn trả lời bài viết nhé!