NX6 không đọc được file .iges

Author
Chào các bạn !

Mình đang sử dụng NX 6, vừa qua mình nhận file chạy gia công cho khách hàng, không hiểu tại sao các phần mềm khác như visi, pro 2001 ... đều mở file được nhưng riêng NX chạy gần 30' mà vẫn không hiển thị được file
Các bạn sử dụng có hướng nào không chỉ cho mình với file mình đang up gần 90 mb lận nên mình gởi sau

Last edited by a moderator:

NX

Member
Ðề: NX6 không đọc được file .iges

có thể NX lỗi, file lỗi, thử mở bằng pm khác rồi export ra stp, igs rồi xuất ngược lại vào NX xem sao ?:16:

NX

Member

xem ra bạn chưa bao giờ import 1 file lớn rồi, chờ 30' ko được thì chờ tiếp đi
mình làm đến phút thứ 31 thì có kết quả như vậy nè :21:
có những file mình import nó mất hàng giờ cơ :20:

Author

cám ơn bác nhiều, mình dùng visi import xử lý unite lại nhanh nhưng lỗi bởi các r bo góc vì thế giờ mình bó tay,dùng visi lập trình thì xuất chương trình lâu quá . Còn dùng pro 2001 vá thì quá nhiều không vá nổi, mình đã thử xuất sang cadkey nhưng làm mất 3 - 4h nhưng chẳng giải quyế được bao nhiêu cả
Bác tạo dùm mẫu đó thành solid được không mình dùng nhiều soft rồi nhưng vẫn là sur à

Author

cám ơn bác nhiều, mình dùng visi import xử lý unite lại nhanh nhưng lỗi bởi các r bo góc vì thế giờ mình bó tay,dùng visi lập trình thì xuất chương trình lâu quá . Còn dùng pro 2001 vá thì quá nhiều không vá nổi, mình đã thử xuất sang cadkey nhưng làm mất 3 - 4h nhưng chẳng giải quyết được bao nhiêu cả <br>Bác tạo dùm mẫu đó thành solid được không mình dùng nhiều soft rồi nhưng vẫn là sur à <br>

Author

mình chỉ mong bạn chia sẽ và giúp mọi người thêm kiến thức thôi

@jsane: Cậu cứ để file ý mình làm thành solid giúp cho :p nếu cậu không cần gấp lắm hì. Còn igs thì import khá lâu thật, vào xong nảy sinh nhiều lỗi hì. Bác NX import đợi hàng tiếng thì sắm con core i7 về là giải quyết mọi chuyện êm đẹp thôi mà :D

xem ra bạn chưa bao giờ import 1 file lớn rồi, chờ 30' ko được thì chờ tiếp đi
mình làm đến phút thứ 31 thì có kết quả như vậy nè :21:
có những file mình import nó mất hàng giờ cơ :20:

File này mình mở bằng ProE(Creo 1.0) mất 5 phút. Nhưng cũng phải chỉnh sửa mới thành khối được.

NX

Member

các bác toàn dùng máy chíp mạnh, mình vẫn trung thành với con lap cùi bắp chip amd ngang ngửa pen 4 ngày xưa :21:

Ước có một dàn Workstation để băm NX quá. hị hị :( :(