Phay 4 trục trên proe

• Thread starter KNV
  • Ngày mở chủ đề
K

KNV

Author
Em có một chi tiết dạng như thế này, giờ em muốn gia công trên máy 4 trục( trong đó trục thứ 4 trùng với tâm của chi tiết) bằng Proe sao cho sau khi phay song 1 rãnh thì trục A quay đi 60 độ rồi phay tiếp rãnh tiếp theo thì có làm được không.Các bác giúp em với. Nếu bác có hoặc biết ở dâu có tài liệu hướng dẫn lập trình phay 4,5 trục trên proe thi giới thiệuc ho em với.Em cảm ơn

Ðề: Phay 4 trục trên proe

Chi tiết này bạn lập trình gia công trên Pro/E một rãnh thôi sau đó xuất mã Code, rồi thêm các dòng lệnh lập trình bằng tay (có thể dùng chương trình con) để xoay trục thứ 4 (tùy vào cấu trúc lệnh của Hệ điều khiển của máy 4 trục, 5 trục mà định dạng câu lệnh cho phù hợp). Đến phần này thì phụ thuộc nhiều vào khả năng lập trình máy nhiều trục của mình chứ ít còn phụ thuộc vào phần mềm nữa.

Đây là ý kiến của mình nghĩ, nhờ các huynh khác giúp đỡ thêm vậy.

K

KNV

Author

cảm ơn ý kiến của bạn, mình cũng định làm như thế nhưng muốn tìm hiều xem proe có thể xuất chưong trình kiểu như thế không thôi

hi,trước đây mình làm tốt nghiệp cũng phải làm như vậy vì pro lúc đó chưa vọc tới nên cũng không biết thế nào
bác nào đã từng làm 4-5 trục thì chỉ giáo luôn cho anh em với. thanks