ProE + Mô phỏng Vericut

• Thread starter minhdancdt
  • Ngày mở chủ đề
M

minhdancdt

Author
Chào mọi người trong Mes! Em dùng Bản ProE 4.0 M050 nó có luôn vericut 6.0. Khi tạo chương trình gia công em có nhiều bước, mỗi bước dùng một loại kiểu dao khác nhau. Khi em xuất file CL mô phòng toàn bộ bằng Nc Check (Vericut đó) Thì nó chạy tất cả các bước với loại dao chọn ở bước đầu tiên không thay đổi dao. Ví dụ như ở bước đầu em chọn dao trụ, bước sau em chọn dao cầu. Khi mô phỏng nó chỉ chạy tất cả các bước với dao trụ đã chọn ở bước đầu thôi. Mặc dù êm đã khai báo thêm ở Vericut mà vẫn không khác. Em không biết có phải khai báo sai không. Có Bác nào rành phần này giúp em với. Thank!

ME

Active Member
Ðề: ProE + Mô phỏng Vericut

Không sai gì đâu. Em phải xuất riêng file CL cho từng bước gia công. Bước đầu tiên là Setup: 1, copy Setup: 1 rồi dán vào cửa sổ Project, đổi Setup: 1 này thành Setup: 2 cho bước thứ 2... Trong từng Setup mới, em thay các thông tin phù hợp cho bước gia công như máy, dao, chương trình gia công...
Việc xuất các bước với các file CL riêng tương đối đơn giản vì chỉ cần chọn số bước trước khi xuất file CL mà thôi.
Cơ bản là như vậy, vọc tí là ra ngay thôi.
Chúc thành công!
ME
............
Hôm qua ME nhầm 1 tí, đã sửa lại

Last edited:

bạn có đánh số thứ tự của dụng cụ cắt tại ô khai báo dụng cụ cắt không?tại chổ number đó.dao đầu tiên ví dụ T001 thì bạn đánh number 1,T002 THÌ gỏ number 2..vv..MÌNH làm nó thay dụng cụ bình thường mà,có thể kết hợp các file gia công lại rồi sau đó xuất ra mã G,SAU đó lôi chương trình này vào mô phỏng NC CHECK vẫn được!chúc bạn thành công!

ME

Active Member

Lúc trước tôi đã làm như Thuat05 nói nhưng không được, sau đó tôi phải sửa thủ công lại. Thuat05 đang dùng phiên bản nào? Bạn có thể gởi cho tôi file đó tôi xem thử không? Cám ơn nhiều!
ME

em đã làm thử trên tất cả các phiên bản từ 3.0 đến 5.0 đều được.ĐỂ vài bửa nữa quay phim màn hình gởi lên cho thầy me và bạn xem.Mấy bửa ni bảo hành main nên phải nhờ máy bạn.

M

minhdancdt

Author

bạn có đánh số thứ tự của dụng cụ cắt tại ô khai báo dụng cụ cắt không?tại chổ number đó.dao đầu tiên ví dụ T001 thì bạn đánh number 1,T002 THÌ gỏ number 2..vv..MÌNH làm nó thay dụng cụ bình thường mà,có thể kết hợp các file gia công lại rồi sau đó xuất ra mã G,SAU đó lôi chương trình này vào mô phỏng NC CHECK vẫn được!chúc bạn thành công!
Cám ơn nhé! Mình làm theo cách của bạn chạy ngon rồi.

Last edited by a moderator:

ME

Active Member

Tôi đã cài lại bản 4.0 (thương mại). Bây giờ thì chạy ngon lành rồi, không cần phải thủ công như trước nữa.