proE xử lý chậm khi thay card màn hình rời

Author
Em vừa mua 1 card màn hình NVIDIA GE 8400 GS gắn vào thì chơi game rất ok nhưng không hiểu tại sao khi chạy ProEngineer thì lại xử lý rất chậm ( chậm gấp 3 lần khi xài card onboard )trong khi card onboard thì lại rất ok.em đã gỡ bỏ driver card onboard va cài driver card mới xong hết rồi nhưng vẫn không khắc phục được. anh nào biết cách khắc phục hoặc vì sao lai như vậy thì góp ý cho em với nha. cảm ơn nhiều!

Ðề: proE xử lý chậm khi thay card màn hình rời

-mình nghĩ cái này chắc là do phần mềm bị kén card thôi.Mình thì đang dùng Solidworks và thấy có nhiều khi xử lý các chi tiết phức tạp thì máy tính ở cty mình (card Geforce 9800GT) còn chậm hơn là máy ở nhà (7300GT),mặc dù các thông số giữa 2 card này thì 1 trời 1 vực

-Nhưng card rời mà chậm gấp 3 lần card onboard thì đúng là không ổn rồi.Mình nghĩ nếu bạn thường xuyên dùng đến phần mềm Cad/Cam thì nên đổi sang dòng card Geforce có mã GT đằng sau sẽ xử lý mạnh hơn là dòng GS nhiều (thực tế card 8400GS của bạn chỉ mạnh bằng card 7300GT thôi)

M

mrdat

Trước đây mình cũng có gặp 1 lỗi sử lý chậm đấy ,mình gặp khi cài format toàn bộ ổ cứng để chia lại ổ, nó như vầy nè , bình thường khi mình di chuyển trỏ chuột lướt qua 1 mặt phẳng hoặc 1 khối Solid hoặc mặt phẳng. . . nào đó , khi bình thường thì đường bao sẽ sáng lên màu xanh khi con trỏ chuột đi qua thì màu xanh sẽ mất ngay trong chớp mắt , còn khi bị lỗi thì khi lướt trỏ chuột qua nó sáng lên đến khi ra khỏi vùng thì vùng sáng đó mất từ từ (có khi đến 3,4 giây) ,và nguyên nhân là do mình cài thiếu VGA Driver hoặc là cài sai VGA, và mình cần phải cài cho đúng ,vậy đó , không biết lỗi bạn gặp có giống mình không.

L

L.P.Khang

Bạn cần nêu rõ cấu hình máy, hệ điều hành đang sử dụng, khi đó mới dễ chẩn đoán được. Thêm nữa dòng GS đuối lắm, GT mới ngon. Con 8400 GS này là con rẻ nhất trong thời điểm hiện tại và cũng yếu nhất. Nếu đã chơi card VGA rời thì nên chịu khó chơi quả ngon ngon chút, xài lâu dài luôn, phục vụ nhiều mục đích.
Nhưng dù yếu cỡ nào cũng mạnh hơn onboard, bạn thử up driver mới nhất thử coi, vô thẳng trang chủ của thằng NVIDIA và down.
Thân.

Author

Em đã xử lý được rồi.nguyên nhân là do driver card man hình phiên bản mới không thích hợp.hiện tại e đang dùng V185.85 thấy rất ok. ^^ cảm ơn các anh nhiều.

N

namphuongspkt

Ðề: Re: proE xử lý chậm khi thay card màn hình rời

Trước đây mình cũng có gặp 1 lỗi sử lý chậm đấy ,mình gặp khi cài format toàn bộ ổ cứng để chia lại ổ, nó như vầy nè , bình thường khi mình di chuyển trỏ chuột lướt qua 1 mặt phẳng hoặc 1 khối Solid hoặc mặt phẳng. . . nào đó , khi bình thường thì đường bao sẽ sáng lên màu xanh khi con trỏ chuột đi qua thì màu xanh sẽ mất ngay trong chớp mắt , còn khi bị lỗi thì khi lướt trỏ chuột qua nó sáng lên đến khi ra khỏi vùng thì vùng sáng đó mất từ từ (có khi đến 3,4 giây) ,và nguyên nhân là do mình cài thiếu VGA Driver hoặc là cài sai VGA, và mình cần phải cài cho đúng ,vậy đó , không biết lỗi bạn gặp có giống mình không.
Nếu bạn dùng win7 thì vào control panel-->s
->advanced system settings--> tab
-> Performance setting bỏ dấu kiểm " enable transparent glass" hoặc bỏ hết các hiệu ứng gương đi là được thôi