quy trình công nghệ chi tiết ụ động

• Thread starter duckaka_ck6
  • Ngày mở chủ đề
D

duckaka_ck6

Author
ai pro hướng dẫn giúp em làm QTCN cho chi tiết này với.em cám ơn nhiều
em cũng ko biết gọi chi tiết này là chi tiết gì nữa(đây là một chi tiết trong ụ động).em ngi nó là nắp ụ động

Last edited by a moderator:
Ðề: quy trình công nghệ chi tiết ụ động

Chi tiết này làm bằng vật liệu gì ? Sản xuất hàng loạt hay đơn chiếc ?
Bạn vẽ chi tiết này lên Cad đi, rồi mình chỉ cho. Theo mình, cái nãy cỡ 4 nguyên công.

đây là chi tiết đỡ tay quay nòng ụ động (tên thật của nó là gì thì mình quên mất rồi)
theo mình bạn chọn mặt ngoài làm chuẩn thô tiện phần đầu to, làm chuẩn tinh
khoan khoét doa lỗ lắp chốt ( lỗ này để lắp với thân ụ động)
gia công lỗ dài còn lại.

ps : chắc bạn đi xưởng thầy hỏi thôi đúng không? nếu làm đồ án bạn có thể vẽ hình, cho kích thước cụ thể hơn

Mình cũng có chi tiết dạng như thế này nhưng ko biết nên bố trí đồ gá như thế nào ! bạn nào có thể chỉ mình với !

@alibaba12 bạn xem lại kái lỗ nhé, nếu lỗ như vậy e rằng gia công hơi khó vì lỗ tịt mà dài doa không thoát được phoi, cắt dây hơi đắt mà đồ án thì không làm cắt dây thì phải.
chi tiết chưa rõ yêu cầu kỹ thuật lắm

le.son4246

Giải Nhì cuộc thi CAD CAM & Thiết kế 2010 [SV]

ai pro hướng dẫn giúp em làm QTCN cho chi tiết này với.em cám ơn nhiều
em cũng ko biết gọi chi tiết này là chi tiết gì nữa(đây là một chi tiết trong ụ động).em ngi nó là nắp ụ động

Chi tiết của bạn là chi tiết dang trục đồ gá chỉ cần dùng mâm cặp 3 chấu tự định tâm là ok
để gia công nhanh nhất chi tiết đó bạn nên lập trình trên máy tiện CNC ! nếu mà chi tiết yêu cậu độ chính xác cao !

Last edited:

Bạn GAGO cho mình xin yahoo với đc không ! mình bị vấp mấy khâu quá ! thank bạn !

Bạn alibaba, xem lại cái lỗ nha, xem cái đó dùng để làm gì, có thể thay đổi được không, chứ nếu gia công lỗ đó rất tốn kém chi phí đó.

leviettienCTM

Active Member

Mình cũng có chi tiết dạng như thế này nhưng ko biết nên bố trí đồ gá như thế nào ! bạn nào có thể chỉ mình với !
lỗ D6 với L~56mm
cái này còn tùy thuộc dạng GC với YCKT như thế nào nữa! :-??
chứ để GC bình thường không YC cao thì cứ đem khoan!
ĐG thì dùng mâp cặp 3 chấu là được rồi!