Quy trình gia công dao doa

• Thread starter HSPO-R312
  • Ngày mở chủ đề
H

HSPO-R312

Author
Chào tất cả các anh và một chút các chị.Các anh ơi ai biết quy trình gia công dao doa không chỉ cho em với. Em đang thảo luận về vấn đề này mà không có tài liệu. Mọi người giúp em nhé. Em cảm ơn nhiều

Theo tớ thì Quy trình công nghệ gia công dao doa gồm một số nguyên công cơ bản sau:
+ Khỏa mặt đầu, khoan tâm để tạo chuẩn tinh thống nhất.
+ Tiện thô, tiện tinh các phần chuôi, cổ và phần làm việc.
+ Phay rãnh răng (bước răng dao doa không đều nhau).
+ Nhiệt luyện.
+ Mài các phần chuôi, phần côn cắt, phần sửa đúng.
+ Mài thô, tinh mặt trước và mặt sau của răng dao.

H

HSPO-R312

Author
Em biết ngay sẽ bị mọi người vặn thế mà nhất là phái nữ nhưng em cứ viết vậy cho có người văn cho vui vẻ. Không sao chứ Grind. Cám ơn góp ý của Grind nhé! À Grind có tài liệu cụ thể không cho mình với

Mình có, nhưng là bản Hard copy, ko biết send cho bạn thế nào đây?

H

HSPO-R312

Author
khó quá ha. Thế này mình chịu rồi. Bạn không giúp mình được bản mềm à?Biết là không send được rồi lại còn nói vậy nữa ha.Nhưng dù sao vẫn cám ơn bạn nha!

Grin có thể up lên 1 trang nào đó, rùi để link lạiđây cho bạn này tải về mà.

OK, bạn chịu khó đợi vài hôm nữa nhé, tớ đang bận quá, ko có thời gian scan mấy cái này.

Biết là không send được rồi lại còn nói vậy nữa ha.Nhưng dù sao vẫn cám ơn bạn nha!
Nếu không ngại thì bạn có thể cho mình địa chỉ, mình gửi qua đường bưu điện cho. Có lẽ như vậy nhanh hơn scan.

H

HSPO-R312

Author
Mình gửi cho Grind địa chỉ của mình rồi đó. Thanks nhiều nhé

Ðề: Quy trình gia công dao dao

mọi người cho em hỏi :qui trình gia công các loại dao(dao phay, dao tiện, dao chuốt...) em đang tìm hiểu về dao nhưng trong giáo trình nguyên lí và dụng cụ cắt không có.:67: