Ren nhiều mối [máy phay] đã rename

Author
Em đang thắc mắc về ren nhiều đầu mối, trong chương trình học về máy tiện,máy phay thầy có nói đến Ren nhiều đầu mối nhưng em không hiểu là thế nào.nhiều đầu mối là thế nào vậy mọi người?

Last edited by a moderator:

paven8880

Active Member
Bạn học năm thứ mấy vậy??? Nếu năm đầu bỏ qua!
Nếu gần năm cuối đừng hỏi vậy! Buồn lắm đấy!

D

ducthanhtn

Bác hỏi thế em có hiểu nhưng cũng không biết diễn đạt thế nào nữa, chỉ có cách bác mở sách ra đọc lại là chuẩn nhất.

Em đang thắc mắc về ren nhiều đầu mối, trong chương trình học về máy tiện,máy phay thầy có nói đến Ren nhiều đầu mối nhưng em không hiểu là thế nào.nhiều đầu mối là thế nào vậy mọi người?
Loại thông thường chỉ có 1 đầu ren...cứ từ 2 trở lên thì gọi đc là nhiều rồi...hỏi khó thế nhể?:13: Bác cứ lật mặt trước của trục ren lên rồi đếm xem nó có mấy đầu ren bắt đầu từ đó nhá....

nói thế này cho dễ hiểu, bạn nhìn ở mặt đáy bulong có mấy đường " ren chạy lên " là có mấy đầu mối. Thông thường, mấy cái ren ( bulong ) của ta vặn là chỉ có 1 đầu mối thôi, còn 2 đầu mối thì mình có xem ở đâu rồi, còn 3 , 4 đầu mối trở lên thì khong biết có không nữa, chưa xem

TYA

Well-Known Member
Dễ hiểu hơn nữa này . Cầm mũi khoan ruột gà lên quan sát. Có hai rãnh xoắn đúng không ? -> ren hai mối tương tự
Mở nắp chai nhựa ra (có thể là trà xanh O độ, các chai nước giải khát nói chung) là có thể gặp ren 4 mối

E

englsolid

mũi khoan ruột gà thì phải tìm, còn chai lọ thì có luôn. chắc bắc TYA nóng trong người uốn trà không độ, rùi để ý phải không