Solidworks- solidcam

• Thread starter ad tran
  • Ngày mở chủ đề
A

ad tran

Author
CÓ ANH CHỊ NÀO CÓ PHẦN MỀM SOLIDCAM KHÔNG CHO EM THAM KHỎA VỚI
EM ĐANG HỌC SOLID EM MUỐN TÌM HIẺU VỀ PHẦN GIA CÔNG
ANH CHỊ NÀO CÓ THÌ CHO EM NHÉ
EM CÁM ƠN NHIỀU!
THÂN ÁI

Email của em là: thetuyen.bg@gmail.com

Ðề: Solidworks- solidcam

bạn cần solidcam version nào?bạn search trên mạng từ khóa này là có:dùng cho solidworks 2007 +2008 khoảng hơn 600MB thôi.cũng có bản 2010 dùng cho được từ 2007 -2010 rồi bạn chịu khó down vì dung lượng cũng không nhiều mà.have fun!
solidcam_2008_R12_sp2.1_eng_rus+ *****.

N

nguoihaimat

Author

Anh chị nào có tài liệu Solidcam tiếng việt cho em xin với! em xin cảm ơn ah!

V

Virus

Author

có anh chị nào có phần mềm solidcam không cho em tham khỏa với
em đang học solid em muốn tìm hiẻu về phần gia công
anh chị nào có thì cho em nhé
em cám ơn nhiều!
Thân ái

email của em là: thetuyen.bg@gmail.com
tham khỏa là sao nhỉ??? :64:

Anh chị nào có tài liệu Solidcam tiếng việt cho em xin với! em xin cảm ơn ah!
Học Cad-Cam mà cứ đòi tài liệu tiếng Việt thì hơi khó đấy bạn ạ. Phần lớn các tiền bối phải bắt đầu từ đọc + dịch Help + cày quốc mới giỏi được.

Last edited:
B

BKT

Author

mình mới bắt đầu hoc solidcam. Mình cải bản Solidcam 2010 ra chạy thì báo lỗi"Error 8 when calling mapviewoffile on the host"
mình dùng bản solidworks 2009. Ai biết lỗi chỉ dùm mình nhé(nếu có vấn đề về thì cho mình xin file khác nhé)

T

theptitan

Author

Hi! Từ năm ngoái đến nay vẫn chưa ai trả lời, thiệt là:106: ; không biết bạn đã giải quyết được lỗi này chưa?
Làm theo hướng dẫn nhen!
Hướng dẫn sữa lỗi: “Error 8 when calling MapViewoffile on the host”

Bước 1: -Tải file bridge.dll cho SolidCam 2010
( Hay file bridge.dll cho phiên bản SolidCam 2009)
-Tải chương trình SetMemoryMapping.exe
Bước 2: -Copy file : “bridge.dll” ; Past vào thư mục cài đặt SolidCam
(mặc định là: C:\Program Files\SolidCAM2010\Solidcam )
chú ý: Thoát chương trình SolidWords và SolidCam (nếu như nó đang chạy).
Bước 3: Chạy chương trình SetMemoryMapping.exe
-Nhập vào các ô:
+ Mapped File Size: 50
+ SolidCam version: 2010 (nếu dùng Solid 2009 thì nhập: 2009)
-Bấm vào : Set Mapped File Size
-Thoát
Bước 4: Cho chạy SolidWords và SolidCam

Chú ý : -Nếu SolidCam vẫn không chạy được, có thể thực hiện lại bước 3 với Mapped File Size là 25 hay 12 …
-Cuối cùng SolidCam vẫn chưa chịu chạy thì phải cài đặt lại SolidCam. Sau đó tiến hành sữa lỗi,
thực hiện từ bước 3

Last edited by a moderator:
Q

QAT

Author

mình mới bắt đầu hoc solidcam. Mình cải bản Solidcam 2010 ra chạy thì báo lỗi"Error 8 when calling mapviewoffile on the host"
mình dùng bản solidworks 2009. Ai biết lỗi chỉ dùm mình nhé(nếu có vấn đề về thì cho mình xin file khác nhé)[/QUOT

Bạn updates lại Win đi là ok ngay. Mới đầu mình cài cũng báo lỗi đó nhưng sau khi updates win là hết đó.
Chúc thành công.

Chào các anh, chị,
Tôi cài SolidCam 2012 64 bit nhiều lần không được, tất cả dĩa mua ở tiệm về đều đòi phải boot f8 nhưng khi cài xong mỗi lần mở máy nếu muốn dùng SC đều phải boot f8 thật khó chịu, tôi dùng win 7 64bit, anh chị nào đã cài và dùng được SC 2012 xin giúp đỡ,
Cảm ơn các anh, chị đã đọc tin
Normal
normalnature@yahoo.com

Chào các anh, chị,
Tôi cài SolidCam 2012 64 bit nhiều lần không được, tất cả dĩa mua ở tiệm về đều đòi phải boot f8 nhưng khi cài xong mỗi lần mở máy nếu muốn dùng SC đều phải boot f8 thật khó chịu, tôi dùng win 7 64bit, anh chị nào đã cài và dùng được SC 2012 xin giúp đỡ,
Cảm ơn các anh, chị đã đọc tin
Normal
normalnature@yahoo.com
Có ai không ? Vẫn chưa có câu trả lời

Vấn đề này thì bạn có thể dùng soft ReadyDriverPlus hoặc Driver Signature Enforcement để khắc phục tình trạng trên.Để đơn giản vấn đề thì bạn nên dùng ReadyDriverPlus. Trước tôi cũng dùng Solidcam và MasterCam X6 trên Win7 64bit và cũng rất khó chịu với điều này.

Bạn có thể load ReadyDriverPlus ở link này về cài đặt :

http://data.citadelindustries.net/setupreadydriverplus.exe

P/S : để cài đặt và sử dụng ReadyDriverPlus thì nên tắt chế độ User Account Control trong Win7 trước. Hiện tại không sử dụng 64Bit nên không thể post hình ảnh hướng dẫn cụ thể được. Bạn tự tìm hiểu thêm nhé:1:

T

thucnd90

Author

mình dùng bản solidworks 2009. Ai biết lỗi chỉ dùm mình nhé(nếu có vấn đề về thì cho mình xin file khác nhé)

Solidcam là phần mềm tích hợp chạy trên nền của solidworks nên khi bạn cài cam 2010 trên nền works 2009 sẽ xảy ra lỗi. Bạn nên gỡ cam 2010 ra và cài vào các version thấp hơn như cam 2008, cam 2007...
Bạn có thể down bản cam 2008 ở đây:http://50m1.hnsv.com/viewtopic.php?f=14&t=36

Last edited by a moderator: