Study trong solidwork

Author
em nhờ mấy anh giúp em việc này nha:
trong cosmoswork có phần study,khi em vào study thì dứi phần type chỉ có duy nhất mục static còn những mục khác như thermal,frequency....thì không có nên muốn làm những phần đó em không có làm được,anh nào biết chỉ em làm cách nào với.thank

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>
Ðề: Study trong solidwork

em nhờ mấy anh giúp em việc này nha:
trong cosmoswork có phần study,khi em vào study thì dứi phần type chỉ có duy nhất mục static còn những mục khác như thermal,frequency....thì không có nên muốn làm những phần đó em không có làm được,anh nào biết chỉ em làm cách nào với.thank
Cậu cần có license để dùng đầy đủ chức năng của Cosmos.

Last edited:

moi người cho em hỏi tý!e đang tính toán Bulking trong Study thì nó báo lỗi như thế này:

SW bị gì vậy,e đang thử tính 1 bài toán sức bền thì gặp trục trặc:102:

Author

em cũng cài mức cao nhất rồi,em gõ bỏ cài lại cũng vẫn vậy,nó thiếu cả flowork luôn,có lẽ đĩa nó bị gì rồi

em cũng cài mức cao nhất rồi,em gõ bỏ cài lại cũng vẫn vậy,nó thiếu cả flowork luôn,có lẽ đĩa nó bị gì rồi
nếu bạn đã cài bản PRE mà vẫn bị vậy thì đúng là do đĩa,vì mình cũng từng bị vậy rồi,xem ai có bản chuẩn vì mượn cho chắc ăn

Author

em cảm ơn mấy anh nha,cho em hỏi 1 câu nữa là ví dụ em muốn mô phỏng chuyển động của 1 vật nào đó,ví dụ như cần cẩu,em muốn cho nó xoay đi 1 góc nào đó rồi tiếp theo cánh tay sẽ nâng lên hạ xuông,cho em hỏi như vậy thì dùng phần nào và các anh có tài liệu gì về phần đó không cho em xin với,em chỉ biết dùng simulation mô phỏng cho 1 chuyển đông là xoay thôi chứ chưa biết xoay rồi chuyển động thẳng,nói chung là em chưa biết cách nào phối hợp được 2 cái,các anh giúp em với,em cảm ơn nhiều!

em cảm ơn mấy anh nha,cho em hỏi 1 câu nữa là ví dụ em muốn mô phỏng chuyển động của 1 vật nào đó,ví dụ như cần cẩu,em muốn cho nó xoay đi 1 góc nào đó rồi tiếp theo cánh tay sẽ nâng lên hạ xuông,cho em hỏi như vậy thì dùng phần nào và các anh có tài liệu gì về phần đó không cho em xin với,em chỉ biết dùng simulation mô phỏng cho 1 chuyển đông là xoay thôi chứ chưa biết xoay rồi chuyển động thẳng,nói chung là em chưa biết cách nào phối hợp được 2 cái,các anh giúp em với,em cảm ơn nhiều!
Bạn có thể dùng Solidwork Simulation! để kết hợp được các chuyển động sao cho hợp lí, bạn phải biết cách trình diễn trong phần Animation! chúc thành công! ;)

cách dễ nhất mà mình làm là:bạn kéo cái hình thoi{viên kim cương} đến 1 điểm khác trên thanh animation,sau đó dùng chuột kéo chi tiết chuyển động như ý muốn rồi thả ra,lúc đó thanh animation tự chạy.bằng cách sắp xếp hợp lý thời gian của các motor mà bạn gắn thì sẽ có được chuyển động như vậy.Ví dụ có 2 chuyển động cùng lúc thì trên animation phải có khoảng mà 2 chuyển động đó được gắn motor.nói thì dài nhưng làm nhiều khác quen

Author

e cũng làm như anh chỉ nhưng được cái thứ nhất chạy xong nó lại quay về vị trí lúc chưa chạy cái thứ nhất rồi mới chạy cái thư 2,nó không liên tục nên bị giật,em cũng chỉnh là hết thời gain cái thứ nhất thì cái thứ 2 tiếp tục nhưng sao khi cái thứ 1 xong thì nó quay về vị trí cài thứ nhất chưa chạy rồi mới chạy cái thứ 2,a chỉ rõ dùm e với

Author

chú DCL ơi,chú có thể mở 1 topic về mô phỏng chuyển động trong solid không,cái mô phỏng tự động hóa đó cháu vẫn làm chưa được,cháu xai 2k7 nên làm theo lời chỉ của 2 anh trong chủ đề mà không được,chú có ví dụ nào không,cho cháu xin tham khảo,thấy mô phỏng tự động hóa hay nhưng mà cháu chưa làm được,chú giúp cháu nhé