sw2006,2007,2008,2009 cái nào ổn dịnh ?

• Thread starter CHUDINHTHI
  • Ngày mở chủ đề
C

CHUDINHTHI

Author
Xin hỏi bác nào biết sw 2006,2007,2008,2009 cái nào ổm dịnh và ko hay bị lỗi và dễ cài dặt thì chỉ cho em biết với?
em thanks bác nhìu.:77::77::77::77::77::77::77::77::77::57::57::57::57::57::57::57::57::57::57::57:

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>
Theo cá nhân tớ thì:

- Ổn định: SW2006.
Vì phiên bản này nhỏ gọn nhất, nhiều người dùng cũng đồng ý rằng nó khá ổn định, ít mắc lỗi. Tuy nhiên, những phiên bản sau có thể cũng tốt, song ít có thời gian kiểm nghiệm nên chẳng ai dám quả quyết rằng chúng chạy ổn định; có thể chúng cũng ổn định chẳng kém SW2006 và chúng còn được cải tiến, tăng cường thêm nhiều tính năng mà phiên bản trước không có. Tất nhiên là các phiên bản sau cần có cấu hình phần cứng thích hợp thì mới chạy ngon lành được.

- Dễ cài đặt: SW2008.
Cá nhân tớ thấy SW2006 thì hơi lằng nhằng cái vụ lo chạy được License cho COSMOSWorks, là sản phẩm của một hãng khác, được tích hợp vào SW. Từ phiên bản SW2008, SW đã mua đứt sản phẩm này và ghép thẳng vào SW dưới tên Simulation, nên cài đặt 1 phát ăn ngay. Tớ từng cài thử SW2009 thì không thành công, nhưng nhờ cậu Worm đến cài thì lại được, chẳng có khó khăn gì; có lẽ chỉ do đĩa cài đặt của tớ có vấn đề.

Các cậu nên cài và dùng phiên bản mới, nhiều tính năng và dễ sử dụng hơn, đặc biệt là nó cho phép mở tài liệu của các phiên bản trước, thuận lợi trong việc tham khảo và sử dụng thiết kế của đồng nghiệp. Phần mềm nói chung thường thay đổi theo thời gian, nếu ta lâu ngày không cập nhật thì rất có thể chỉ vài năm sau là không còn biết đường nào mà lần, phải học lại từ đầu cũng nên.

Trước đây công ty cháu có sài bản SLW 2K7 chạy cũng ổn và cháu thấy Cosmos cúng không quá phúc tạp.
Bộ setup là 1 đĩa DVD,về tình năng thì hình như cosmos có bổ xung còn các phần khác không thấy quá nhìêu tình năng mới.
Theo bản thân thấy được rằng với SLW2K8 có bổ xung nhiều tính năng khá thú vị trước đây cháu quen dùng bản 2K5(để học) so sánh thấy khả năng edrawring và edit của nó khá hay có thể xuất trực tiếp từ autocad hay có thể chỉnh sửa những phần căn bản ở bản vẽ được xuất từ cad và có thể dùng bản này để in ấn file DWG cũng ổn. Nói chung các phần mềm bây giờ khá thông minh,thân thiện và chúng đang dần tiến tới hỗ trợ lẫn nhau có điều mỗi công ty xuất bản với tiêu chí khác nhau và họ sử dụng các thuật toán vẽ khác nhau nên lệnh có khác đôi chút (nhìn nhận thấy được).

Sau khi cài solid 08 và 09 thì mình thấy cái 09 chạy nhanh và ổn định hơn, hien tại mình vẫn dùng bản 09.

C

CHUDINHTHI

Author
vâng thanks

mình cảm ơn các bác nhìu vì dã cho mình biết dc nhưng diều mình dang cần tham khảo:57::57::57::57::57::57::57::57: