Synchroonous mdeling,thiết kế chuyên nghiệp!

Author
Xin giới thiệu với các bạn một công cụ thiết kế hết sức linh hoạt của NX.Với Synchroonous mdeling bạn có thể thiết kế,chỉnh sửa trực tiếp trong quá trình xây dựng mô hình,giúp qúa trình thiết kế nhanh gấp nhiều lần!
Thanh công cụ:

Synchroonous mdeling cung cấp nhiều công cụ thiết kế và chỉnh sửa nhanh chóng như :
- cross section edit :chỉnh sửa kích thước,hình dạng trên mô hình 3D
-các công cụ move face,offset region,replace .... giúp chỉnh sưa hình dạng ,thiết kế nhanh và trực quan
:sA9b3PQC_3o

Last edited:
Ðề: Synchroonous mdeling,thiết kế chuyên nghiệp!

Bắt đầu từ phiên bản NX6 đã có công cụ này rồi, tuy nhiên chưa thật sự linh hoạt.NX7 chắc có cải tiến nhiều.
Nhưng so với SpaceClaim thì không bằng (tính linh hoạt, tài nguyên máy tính...)

P

Ptcandmoney

sếp ngocanh ơi! spaceclaim sếp xài space... hay ko vậy? có thể chỉ giáo e ko?
hình như nó cũng thuộc họ ptc phải ko?.
Trời ơi cái gì cũng hay hết biết xài cái nào đây. Sếp chỉ jùm cho e.

sếp ngocanh ơi! spaceclaim sếp xài space... hay ko vậy? có thể chỉ giáo e ko?
hình như nó cũng thuộc họ ptc phải ko?.
Trời ơi cái gì cũng hay hết biết xài cái nào đây. Sếp chỉ jùm cho e.
Mình chưa rõ ý của bạn lắm ( spaceclaim sếp xài space... hay ko vậy?) .
SpaceClaim (SP) đúng là có liên quan tới PTC, nhưng mà như thế nào thì mình không rõ. Giữa ProE và SP không thể so sánh với nhau cái nào cũng hay và cái nào cũng làm mình phải bực mình vì những nguyên tắc không cần thiết. Ví dụ như muốn remove góc R hay những surface nhỏ thì SP làm thật tuyệt còn ProE khá khó khăn. Khi trim, merge surface bên ProE làm bình thường vì đơn giản là nhìn vào là biết kết quả còn SP thì lúc được lúc không, không hiểu nổi bị gì ????!!!! (chắc mình luyện chưa tới :"> )
Mình khuyên bạn nên học ProE trước vì nếu bạn học SP thì khi dùng phần mềm khác rất khó nắm bắt.
Vài lời cùng bạn!