T620 và T630

• Thread starter bichhy
  • Ngày mở chủ đề
B

bichhy

Author
Cho mình hỏi máy tiện T620 và T630 có j khác nhau???

lddung

Chuyên gia cao cấp
Ðề: T620 và T630

Bạn nên tự tìm tài liệu về 2 loại máy này (tài liệu này không hiếm) và nghiên cứu kỹ sẽ có câu trả lời! Trước hết là cấu tạo,sau đó là khả năng công nghệ.Trong quá trình nghiên cứu tìm hiểu có gì không hiểu mọi người sẽ giúp đỡ, đừng thụ động và lười như thế.Phải đổ mồ hôi mới hiểu sâu và thành công được bạn ạ!

B

bichhy

Author

Nói như vậy chứng tỏ bạn chẳng hiểu j về 2 loại máy đó cả. 2 máy đó chỉ khác nhau về kích thước chi tiết có thể gia công mà thôi. còn lại về cấu trúc máy thì chẳng có j khác nhau cả. Mình muốn tham khảo ý kiến mọi người trên diễn đàn xem có đúng như vậy không?Lần sau nếu bạn đã không giúp người ta được cái j thì cũng ko nên nói những lời khó nghe như vậy??? Theo bạn thế nào là đổ mồ hôi? Hãy dùng từ đúng chỗ bạn nhé!

lddung

Chuyên gia cao cấp

Nếu bạn đã tìm hiểu được rõ cả cấu tạo và khả năng công nghệ của 2 loại máy đó và khẳng định " 2 máy đó chỉ khác nhau về kích thước chi tiết có thể gia công mà thôi. còn lại về cấu trúc máy thì chẳng có j khác nhau cả " mà còn hỏi mọi người "có gì khác nhau??" ) là sao?Bạn có thực sự muốn hỏi không? Nếu bạn muốn hỏi thì nên tìm kiếm thông tin và cầu thị, nghiêm túc hơn khi hỏi.

mrgiang99

Active Member

Khác nhau ở chỗ 20 và 30!

Cùng xê-ri T6XX.

XX là tính năng như thế nào thì xem catalog.

Vì khác nhau chỗ XX nên phần cấu tạo liên quan sẽ khác nhau !

Thường thì các dòng máy theo series.

Các thông số cơ bản trong cùng series khác nhau được maker kí hiệu bằng các chữ số theo sau.

Ngay cả các option, tính năng vượt trội cũng được kí hiệu bằng các kí tự theo sau.

B

bichhy

Author

Nếu bạn đã tìm hiểu được rõ cả cấu tạo và khả năng công nghệ của 2 loại máy đó và khẳng định " 2 máy đó chỉ khác nhau về kích thước chi tiết có thể gia công mà thôi. còn lại về cấu trúc máy thì chẳng có j khác nhau cả " mà còn hỏi mọi người "có gì khác nhau??" ) là sao?Bạn có thực sự muốn hỏi không? Nếu bạn muốn hỏi thì nên tìm kiếm thông tin và cầu thị, nghiêm túc hơn khi hỏi.
Mình nghĩ rằng, diễn đàn là nơi để mọi người giao lưu, trao đổi, học hỏi kinh nghiệm lẫn nhau. Ai thắc mắc vấn đề j thì hãy mạnh dạn post câu hỏi lên diễn đàn để mọi người cùng giải đáp. Có thể vấn đề đó là quá đơn giản đối với người này nhưng lại là mới đối với người khác. 1 lần trả lời câu hỏi của bạn cũng là 1 lần mình nhớ lại kiến thức. Như vậy chẳng có j là vô ích cả.
Vậy nên nếu bạn lddung2010 ko có hứng thú với câu hỏi nào thì cũng ko nên có thái độ như vậy. Hãy biết tôn trọng người khác trước khi muốn người khác tôn trọng mình bạn nhé!
Còn đối với câu hỏi của mình, sau khi post câu hỏi lên diễn đàn mình đã hỏi thầy giáo và thầy đã trả lời như vậy. Còn cụ thể kích thước lớn nhất của chi tiết mà máy T630 có thể gia công được thì phải tìm tài liệu cụ thể.

các sư huynh có cấu tạo của máy khoan đứng ko ạ.cho em với. đang tìm nó mà khó quá. bản vẽ chi tiết cũng được ạ. em đang tìm bản vẽ trục máy khoan đứng.mong các sư huynh jup đỡ.em cảm ơn nhiều