Tách chi tiết Assembly ra Part và tạo chi tiết vỏ

Author
Em xin kính chào cả diễn đàn, chào Admin và các bạn.
Em đang tính xin việc vào công ty khuôn ép nhựa.
Em xin được 1 anh chi tiết 3D, anh ấy bảo tách ra, tạo các chi tiết có thành nhỏ mỏng.
Mà em chưa biết tách sao ra các bản .prt. Sau đó cắt và tạo nhỏ chi tiết
Em mới học về Pro E, nhưng sẽ cố gắng gắn bó để làm cần câu cơm!. @@
Em gủi link file, các bạn giúp em ạ.
Đây là bản .stp file

https://mega.nz/#!2F5mEL4L!WPs2jPp_949nZ2XLK1LET1pxb4Yxc-dcbgJXwPosmPU
https://mega.nz/#F!HYYyAC7I!COqh8_LQhSjlWJGBrmph4w IMG_10072017_133700_0.jpg IMG_10072017_134314.jpg IMG_10072017_134314.jpg vẽ chi tiết.jpg

M

mastertech

Nhìn hình dưới là bạn biết cách làm rồi.
File step đã có từng chi tiết riêng lẽ rồi.
giờ tạo shell và mối ghép là xong.
Nhưng hình dưới được vẽ bằng NX
Trên thì bằng WF?

Author
Anh hướng dẫn rõ giúp em được không anh ơi. Tks
Vì em mới học Pro E. Hì.
Em đang tính mua bộ dvd giáo trình Pro e để học thêm.
Em cám ơn anh ạ

leviettienCTM

Active Member
1. Trước tiên bạn dùng lệnh Split surface để tách các phần ra làm 2 như hướng dẫn,( sử dụng luôn mặt phẳng giữa chi tiết). Máy tính không cài Creo nên mình hướng dẫn tạm:
Không biết lệnh thì tham khảo:

2. Sau khi tách ra rồi thì dùng Shell để tạo vỏ và thiết kế các gân tăng cứng còn lại:
Không biết lệnh shell thì xem ở đây:

Author
Em cảm ơn anh ạ.
Theo em biết thì Pro E là phiên bản tiên nhiệm của Creo. Em chưa có kinh nghiệm sâu về 2 phần mềm này, nhưng cho em hỏi chút là:
Thiết kế trên Creo có chuyển về Pro E được ko, và cả 2 có hoán đổi các file bản vẽ cho nhau được ko ạ

leviettienCTM

Active Member
Em cảm ơn anh ạ.
Theo em biết thì Pro E là phiên bản tiên nhiệm của Creo. Em chưa có kinh nghiệm sâu về 2 phần mềm này, nhưng cho em hỏi chút là:
Thiết kế trên Creo có chuyển về Pro E được ko, và cả 2 có hoán đổi các file bản vẽ cho nhau được ko ạ
Hi Chú
Creo thì mở được Pro-E và làm cái gì trên file đó cũng được vì nó là version mới, Còn Pro-E không mở được Creo vì nó là Version cũ. Kiểu như Autocad 2017 thì mở được tất cả các bản CAD cũ còn các bản Autocad cũ thì không mở được bản 2017. Bạn hiểu chứ?