tách khuôn trong prowilfire 3.0

• Thread starter mtd
  • Ngày mở chủ đề
M

mtd

Author
ai có nhu cầu dùng prowilfire 3.0 để tách khuôn liên lạc với mình nha.mình đang nghiên cứu đề tài này có gì cùng chia sẽ
:41:

cho em một ví dụ được không anh ơi? nếu anh có ví dụ nào đó thì Up lên cho mọi người cùng học tập với. chia sẻ là con đường dẫn tới thành công mà

Trên diễn đàn có mấy bài về tách khuôn trong Pro Wildfire của anh hai1978 rất hay đó. Bạn down về coi đi.

P

phuluan

Author
Mình thấy việc tách khuôn trong Pro thì cái nào cũng vậy cả chỉ khác nhau đôi chút mà thôi. Việc mình thấy khó nhất là tách CAM trong khuôn . Vì bình thường mình tách khuôn 3 tâm xong rồi vẽ CAM lại , điều này rất mất thời gian và không hay lắm.
Bác nào có cách tự động tách CAM như trong Solid W thì chỉ cho mình với..
Thank

M

mtd

Author
tach khuon pro 3.0

chào các bạn. mình thấy tách khuôn trong pro thì không khó .cái khó ở đây theo mình đó là vấn đề tính toán cho khuôn.vd: tính bên.dòng nhiệt,áp suất,hệ thống làm nguôi cho khuôn....và đặc biệt là lam sao biết ống dẫn nhựa vào khuôn như thế nào cho thích hợp.
Cao thủ .anh chị nào biết xin chỉ dum.thank you.
Minh định dùng moldflow plastic insight để tính nhg ko có tài liệu hướng dẫn.thật khó.

Việc tách khuôn nói chung cần 2 yếu tố
1. Tính công nghệ : đòi hỏi các bạn phải có kinh nghiệm thực tế nhiều vì có thể tách khuôn theo nhiều kiểu nhưng không phải cách nào cũng đảm bảo được 3 yêu cầu "ngon, bổ, rẻ"
2. Các kĩ thuật xây dựng bề mặt.Thực chất việc tách khuôn trong ProE là các kĩ thuật dựng surface, vì vậy bạn cần nắm vững các công cụ surface để khi có ý tưởng về mặt phân khuôn bạn có thể bắt tay vào thực hiện ngay chứ không phải ngồi loay hoay xem phải thực hiện việc dựng mặt như thế nào.