tải trọng cỡ bằng bao nhiêu gọi là nhỏ , bao nhiêu là trung bình.....

• Thread starter emcuipap
  • Ngày mở chủ đề
E

emcuipap

Author
chào mọi người . em la sv mới học môn chi tiêt máy .
hum wa mới học thiết kế bánh răng
có 1 chút vần đề về chọn vật liệu & cánh nhiệt luyện như thế này : trong phần này có nói
1< nếu đối với bộ truyền có tải trọng nhỏ và trung bình ,thỳ co thể dùng thép tôi cải thiện , thép thường hóa , hoặc thép đúc ,
em đã đọc , nhưng vẫn còn lơ mơ về , tải trọng khoản bao nhiêu là tải trọng nhỏ , bao nhiêu là lớn ?
hay còn tùy thuộc vào công việc ?

E

emcuipap

Author
Ðề: tải trọng cỡ bằng bao nhiêu gọi là nhỏ , bao nhiêu là trung bình.....

giúp em chút di , em mem moi nên con ngu ngơ lắm , mong giúp đỡ

chào mọi người . em la sv mới học môn chi tiêt máy .
hum wa mới học thiết kế bánh răng
có 1 chút vần đề về chọn vật liệu & cánh nhiệt luyện như thế này : trong phần này có nói
1< nếu đối với bộ truyền có tải trọng nhỏ và trung bình ,thỳ co thể dùng thép tôi cải thiện , thép thường hóa , hoặc thép đúc ,
em đã đọc , nhưng vẫn còn lơ mơ về , tải trọng khoản bao nhiêu là tải trọng nhỏ , bao nhiêu là lớn ?
hay còn tùy thuộc vào công việc ?
Câu hỏi này rất khó trả lời. Lớn hay nhỏ thì cũng chẳng có gới hạn nào. Thường căn cứ vào tải trọng và kích thước bộ truyền để suy xét là lớn hay nhỏ. Có thể lấy ứng xuất làm tiêu chuẩn để phân biệt lớn nhỏ.

Chào bạn mình nghĩ tải trọng của máy cũng có giới hạn chứ. Giống như bạn đó vì dụ như bạn mang được tối đa là 20kg thì 5 kg là nhỏ, 10kg là trung bình 19-20kg lớn. Còn câu hỏi bản hỏi thì mình nghĩ bạn nên đọc sách sẽ có qui định về tải trọng hay chế độ làm việc.

E

emcuipap

Author

cũng rối thật , vì mấy bài toán chỉ nói wa , ma ko nói cụ thể dc .