Tạo bản vẽ chi tiết: ProE -> AutoCAD ???

• Thread starter COLE
  • Ngày mở chủ đề
C

COLE

Author
hiện mình tạo song 1 vật thể 3D trong ProE, mình tao new file với modun Drawing.
mình vào file/page setup chọn bản vẽ A0 hệ mm.
vào edid/value chọn tỷ lệ 1:1.
mình đã tạo được hình chiếu cạnh của chi tiết.
sau đó mình luu file với định dạng DWG để chỉnh sửa trong autocad.
không hiểu thiếu bước gì mà khi vào autocad thì kich thước của vật thể thay đổi (giống như bị scale vậy).
ai có thể cho mình cái Tut về xuất file sang autocad mà kícht thước giữ nguyên kô?

Ðề: tạo bản vẽ chi tiết: ProE -> autoCad ???

hiện mình tạo song 1 vật thể 3D trong ProE, mình tao new file với modun Drawing.
mình vào file/page setup chọn bản vẽ A0 hệ mm.
vào edid/value chọn tỷ lệ 1:1.
mình đã tạo được hình chiếu cạnh của chi tiết.
sau đó mình luu file với định dạng DWG để chỉnh sửa trong autocad.
không hiểu thiếu bước gì mà khi vào autocad thì kich thước của vật thể thay đổi (giống như bị scale vậy).
ai có thể cho mình cái Tut về xuất file sang autocad mà kícht thước giữ nguyên kô?
Bạn vào File/ Properties/ Drawing option/ thiết lập Drawing_units trong môi trường Drawing là mm thì ok (nếu file prt bạn vẽ với đơn vị mmns)

Last edited:
C

COLE

Author

đúng rồi
thanks nha
---------------------------------------------------
:50:

C

COLE

Author

cho mình hỏi sau khi thiết kế các chi tiết trong proe mình vào modul manual để láp ghép các chi tiết.
đến đây mình cần chèn thêm các con bulong, ốc lục giác, thì phải tạo hay có thư viện trong proe để lấy ra xài.

Ðề: Tạo bản vẽ chi tiết: ProE -> AutoCAD ???

bạn nên vẽ nó.theo yêu cầu mong muốn trong bản vẽ của bạn.bạn chỉ mất 2phút là xong

Thư viện trong Pro/E thì đúng là có đó, tuy nhiên việc dùng nó thiệt không đơn giản vì nó không vì Pro/E không có (hoặc nhiều khả năng là mình không "thuốc" được nó) phần quản lí thư viện nên việc tra ra đúng chi tiết mình cần là 1 việc vô cùng khó khăn. Link download thư viện thì đã có trong box Pro/E rồi đó, hình như là link torrent đó

V

vudinhnambr

Author

Bạn vào File/ Properties/ Drawing option/ thiết lập Drawing_units trong môi trường Drawing là mm thì ok (nếu file prt bạn vẽ với đơn vị mmns)

Anh ơi! cái chỗ Drawing_Units ở chỗ nào vậy? Em kiếm nát trong Draing Option mà không thấy?

Anh giúp em với!

D

denden2404

Author

drawing-options-current-unit-mm:8::40: