TẠO FILE config.pro TRONG PRO 4.0?

• Thread starter koyama
  • Ngày mở chủ đề
K

koyama

Author
Mình là dân mới vào nghề, cho minh hỏi cách tạo file config.pro?
Hôm trước ở diễn đàn này, bạn Hoàng Khương chỉ mình như sau:
Chạy Pro > vào Tool/options… > Click nút Save a copy > lưu với tên config.pro vào thư mục C:\Program Files\proeWildfire 2.0\text
Nhưng sau khi lưu, mở Pro thì nó kô chạy được, phải xoá file config.pro thì nó mới chạy được.
Cao nhân nào bít chỉ em với:
1. tại sao lại bị hiện tượng trên?
2. muốn lưu cấu hình lại (để những lần sau hỏi thiết lập) thì trình tự phải như thế nào?
Mong cao nhân giúp đỡ
Cám ơn trước

K

koyama

Author
Hu hu, ai biết chỉ em cách tạo file cònig.pro với?

H

hd_id912

Author
Hi, chào bạn, cái này theo mình hiểu có lẽ khi bạn coppy vào thư mục (do save and coppy) thì đã hình thành thêm một file config.pro nữa, vì khi cài đặt proE thì trong thư mục text đã mặc định một file config.pro rồi, bạn thử làm lại nhưng lưu file trên với một tên khác, hoặc là bạn lưu ra ngoài, coppy các đoạn text trong nó vào chính file config gốc của proE xem sao!!!

K

koyama

Author
Cám ơn hd_id912 đã trả lời.

Đã tìm rồi nhưng kô thấy file config.pro trong thư mục C:\Program Files\proeWildfire 4.0\text
Phiên bản mình đang xài la Pro wildfire 4.0, kô biết những phiên bản trước thì sao, có file config trong thư mục Text kô?

Mình khắc phục như sau:
Tool/option, save config.pro trong thư mục khác, chỉ định mục Start in của Pro trong cùng thư mục.

Mới lên công ty SANYO ở khu công nghiệp Biên Hòa 2 cũng vì lỗi này.Bạn mở file config.pro ra, xóa 2 dòng này là OK

aec_dwg_anno_attrpar_spec_file aec_dwg_anno_attrparam_spec.ptd
aec_object_type_file aec_object_type.ptd