Tạo mũi khoan như thế nào?

• Thread starter Le Trung Thuc
  • Ngày mở chủ đề
L

Le Trung Thuc

Author
Vẽ thân mũi khoan thì dễ mà đầu mũi khoan mới khó. Xin tặng các bạn thành viên Meslab một phần bài viết về tạo mô hình mũi khoan cho các học viên của công ty Trung Thực.
http://www.mediafire.com/?tznnyglyjcm

Last edited by a moderator:
C

capuchino

Author
Ðề: Tạo mũi khoan như thế nào?

Cảm ơn thầy vì những bài viết rất xúc tích dễ hiểu của thầy...mong thầy giữ sức khỏe để cống hiến cho xã hội và cộng đồng Meslab nhiều hơn nữa...

Bạn đã thực hiện sai lệnh Helical Sweep, trong hình bạn đưa lên đang ở bước tạo Profile mà đã tạo Section trong bước này. Bạn học lại cấu trúc lệnh nhé.

Tại bước này bạn chỉ cần vẽ môt line và 1 arc là ok, thoát môt trường sketch, thực hiện các bước tiếp theo, tới bước section mới sketch 1 biên dạng kín đó. Bạn nên học bài bản lại các lệnh rồi tính tiếp.

Tại bước này bạn chỉ cần vẽ môt line và 1 arc là ok, thoát môt trường sketch, thực hiện các bước tiếp theo, tới bước section mới sketch 1 biên dạng kín đó. Bạn nên học bài bản lại các lệnh rồi tính tiếp.
Hình như còn phải vẽ 1 Centerline nữa chứ bác? Đến bước Section em vẽ xong biên dạng kín,
>Okay->Ok thì nó báo lỗi "Feature aborted. Cannot regen section at all points along the trajectory" kiểm tra lại thấy biên dạng kín, không thừa mà. Mong các bác chỉ giúp, thanks!

+Ở bướcnày bạn vẽ một đường line, 1 cung tròn nối liếp với nó và 1 đường tâm

+Ơ bước này bạn vẽ biên dang như của thấy và xóa kích thước mình chỉ trên anh đi nhé.mình cũng ko hiểu tại sao. có ai giải thíc giùm nhé

+ Ở bước nè mình bị thế này không biết sử lý sao

Last edited:

" kích thước cần xóa", bạn thấy section của bạn nằm tùy ý trên đường center line nằm ngang vì vậy hệ thống sẽ sinh ra một kích thước yếu (weak dimension). bạn gắn thêm ràng buộc hợc gắn kích thước xác định vị trí của section này là nó sẽ mất hoặc thay thế = kích thước khác tương đương thôi.

" kích thước cần xóa", bạn thấy section của bạn nằm tùy ý trên đường center line nằm ngang vì vậy hệ thống sẽ sinh ra một kích thước yếu (weak dimension). bạn gắn thêm ràng buộc hợc gắn kích thước xác định vị trí của section này là nó sẽ mất hoặc thay thế = kích thước khác tương đương thôi.
uh mình biết thế but tại sao mình xoá nó đi thì lệnh đó mới thực hiện.

Kích thước yếu thi` không xóa được, còn bạn xóa được. Cún chưa làm dc như thế bao giờ :35::35:

thanh hao

<b>Giải nhất vòng 2 cuộc thi NPD11 năm 2010</b>

các anh và thầy cho em hỏi là khi em vẻ mũi khoan có chổ mắc này ah. đến bước tạo gân cho lưỡi cắt trên mũi khoan theo hướng dẫn của thầy thực thì là sử dụng biểu tượng ..(hình vẻ) nhưng em không thấy ở đâu ah. em dung pro 4.0