Tên chủ đề bị sai rồi !

• Thread starter tech
  • Ngày mở chủ đề

Nova

MES LAB Founder
Ðề: Tên chủ đề bị sai rồi !

"CATIA" là cách gọi phổ biến của phần mềm này ở Việt Nam. Việc thêm chữ Dassault mang ý nghĩa "Phần mềm CATIA của hãng Dassault" (tương tự như "Honda Civic" hay "Hyundai Santa Fe") & nhằm 2 mục đích:

1. Tránh mất cân đối (thẩm mỹ) trên cấu trúc diễn đàn vì chữ "CATIA" quá ngắn so với "SOLIDWORKS" hay "PRO ENGINEER"

2. Dùng để công cụ tìm kiếm index diễn đàn tốt hơn (Dassault có vai trò như từ khóa)

Về chữ "Default CATIA", không hiểu bạn lấy ở đâu?

Wiki có bài về CATIA đây: http://vi.wikipedia.org/wiki/CATIA

Happy New Year ^^

Last edited:

"CATIA" là cách gọi phổ biến của phần mềm này ở Việt Nam. Việc thêm chữ Dassault mang ý nghĩa "Phần mềm CATIA của hãng Dassault" (tương tự như "Honda Civic" hay "Hyundai Santa Fe") & nhằm 2 mục đích:

1. Tránh mất cân đối (thẩm mỹ) trên cấu trúc diễn đàn vì chữ "CATIA" quá ngắn so với "SOLIDWORKS" hay "PRO ENGINEER"

2. Dùng để công cụ tìm kiếm index diễn đàn tốt hơn (Dassault có vai trò như từ khóa)

Về chữ "Default CATIA", không hiểu bạn lấy ở đâu?

Wiki có bài về CATIA đây: http://vi.wikipedia.org/wiki/CATIA

Happy New Year ^^
Mình nghỉ nên để lại đúng chủ đề là Catia. nếu bạn thêm Dassault vào trước thì top solidwork cũng phải thêm vào. Mình nhìn từ trên xuống là hàng loạt những phần mềm cad/cam/cnc tự nhiên có cái Dassault Catia (Dassault là hảng sản xuất và Catia mới đúng là phần mềm Cad/cam). Còn việc cân đối hay không thì kô quan trọng nhiều bằng sự chính xác.
Thân ái

Nova

MES LAB Founder

Mình nghỉ nên để lại đúng chủ đề là Catia. nếu bạn thêm Dassault vào trước thì top solidwork cũng phải thêm vào. Mình nhìn từ trên xuống là hàng loạt những phần mềm cad/cam/cnc tự nhiên có cái Dassault Catia (Dassault hảng sản xuất và Catia mới đúng là phần mềm Cad/cam). Còn việc cân đối hay không thì kô quan trọng nhiều bằng sự chính xác.
Thân ái
Cảm ơn bạn, ý kiến của bạn sẽ được lắng nghe và xem xét.

Có 1 lý do mà mình nêu bên trên, đó là "thân thiện hơn với công cụ tìm kiếm" -> nhét từ khóa vào. Một lý do có thể thông cảm được: chúng ta là diễn đàn trên mạng chứ không phải học hội hay nhà xuất bản. Một số sự không chính xác (như chỗ bôi đỏ :D ) có thể được chấp nhận ở mức độ nào đó,

Rgs ^^

Last edited: