Thắc mắc về đường dao không mong muốn trong chu trình FIX CONTOUR trong NX7.5

Author
Xin chào các bạn trong cộng đồng sử dụng NX.

Mình có một thắc mắc chưa tìm ra cách giải quyết muốn nhờ các bạn trên diễn đàn giải đáp giúp.

Công việc của mình là lập trình gia công điện cực đồng. Mình hay sử dụng chu trình Fix Contour để vét lại những góc mà những chu trình khác như Planar Mill hay Z profile không làm được.

Nhưng khi sử dụng chu trình Fix Contour thỉnh thoảng lại xuất hiện những đường chạy dao không mong muốn cắt qua sản phẩm. Nếu không biết để chạy sẽ hỏng sản phẩm. Mình đã thử nhiều cách mà vẫn chưa xử lý được vấn đề này.

Khi có đường dao cắt qua sản phẩn phần mềm báo

Mình chuyển lại phần mềm NX4 cổ làm vị trí đó với các thông số tương tự nhưng lại không có những đường chạy dao thừa đó

Các bạn có thể giải thích cho mình tại sao NX7.5 lại có những đườn dao thừa vậy. Có thể mình đã không chọn một thông số nào đó trong NX7.5. Mình đã dùng Nx7.5 mở lại file của NX4 và chỉnh các thông số tương tự nhưng vẫn chưa được.

Cám ơn các bạn đã đọc tin và giải đáp giúp.

Ðề: Thắc mắc về đường dao không mong muốn trong chu trình FIX CONTOUR trong NX7.5

Cái này do bạn để chế độ chuyển dao giữa các vùng có vấn đề gì đó. Gửi chi tiết qua mail dưới mình check cho.