Thắc mắc về solidworks

• Thread starter Huuducvt
  • Ngày mở chủ đề
H

Huuducvt

Author
các anh chị cho em hỏi cái này với. tình hình là em đang bập bẹ học solid nên vướng chổ này:
trong solidworks em vẻ 1 đường line dài 30 cm, từ đường line đó em muốn tạo thành một thanh dầm cao 10 cm, rộng 30cm và dài 1m thì làm sao ạ?

Ðề: Thắc mắc về solidworks

các anh chị cho em hỏi cái này với. tình hình là em đang bập bẹ học solid nên vướng chổ này:
trong solidworks em vẻ 1 đường line dài 30 cm, từ đường line đó em muốn tạo thành một thanh dầm cao 10 cm, rộng 30cm và dài 1m thì làm sao ạ?
Bạn vẽ hình chữ nhật có kích thước :dài 1m ,rộng 30cm=0,3m ,rùi dùng lệnh "Extrude" đùn lên 10cm =0,1m là ok ! chúc bạn thành công.

Dùng lệnh
/basevới tùy chọn " Thin Feature".

S

SLPRV

Author

các bn cho hỏi là làm sao để cho cái thanh tools kia ở chỗ 2 về 1 vậy ?
k biết tại sao nó nhảy về đó nữa , để vậy nó bị trái mắt lắm .
cảm ơn nhiều

( Bấm và giữ chuột trái) vào ô Sketch trên thanh công cụ đó, rồi kéo lên vị trí bạn cần đặt.
( bâm + kéo từ vị trí ô elip tròn đỏ >> đến vị trí chữ nhật đỏ , trên hình của bạn)

nhấp dúp chuột vô cái đó là nó trở lại vị trí củ ngay đó mà