thay đổi phím chức năng

Author
Trong cimatron thì giữ Ctrl+ chuột trái, phải, giữa lần lượt là rotate, zoom, pan nhưng giờ e muốn thay đổi không phải là Ctrl nữa mà là 1 phím bất kỳ khác co được k vây. Vì là e đang dùng từ điển EVShuttle mà ở cái này thì giữ Ctrl+ chuột phải la nó dịch nên khi dùng 2 cái đồng thời thì bât tiện lắm. Mong các bac giúp đỡ nhiều. thanks!:33:

Ðề: thay đổi phím chức năng

Trong cimatron thì giữ Ctrl+ chuột trái, phải, giữa lần lượt là rotate, zoom, pan nhưng giờ e muốn thay đổi không phải là Ctrl nữa mà là 1 phím bất kỳ khác co được k vây. Vì là e đang dùng từ điển EVShuttle mà ở cái này thì giữ Ctrl+ chuột phải la nó dịch nên khi dùng 2 cái đồng thời thì bât tiện lắm. Mong các bac giúp đỡ nhiều. thanks!:33:
Tại sao bạn lại phải thay đổi phím chức năng của Cimatron mà ko thay đổi của EV chứ vì theo tớ biết là Ev có chức năng thay đổi mà.
Bạn nên biết rằng Cimatron là một phần mềm thiết kế với rất nhiều chức năng phức tạp liên quan nên ko thể tự ý thay thế như bạn nói được.
Hãy đừng tự làm khó cho mình bạn ạ.
làm cái dễ thì hơn...
:23:

Author
Ðề: thay đổi phím chức năng

cái đó thì e cung đã nghĩ tới rùi nhưng hôm trước e thử làm rùi nhưng k được thì e mới phải đăng đàn hỏi các bác chứ. Cảm ơn a đã cho e lời khuyên! có gì a e cung trao đổi nhé! thanks!