Thiết kế Chai Trà xanh với Pro/E

• Thread starter h0noo
  • Ngày mở chủ đề
H

h0noo

Author
Pro/Engineer là sản phẩm của PTC (Parametric Technology Corp). Pro/E là phần mềm CAD/CAM/CAE tích hợp, có nhiều chức năng trợ giúp thiết kế, phân tích kỹ thuật và lập trình cho máy NC. Pro/E được chia nhỏ thành nhiều modul, người dùng có thể chọn mua tuỳ theo nhu cầu sử dụng.

Hum bữa rảnh mình có đã dùng Pro vẽ chi tiết sau. Xin mọi người cho ý kiến. Nếu ai cần tài liệu về Pro/E Wildfire thì pm cho mình.

Last edited by a moderator:
Ðề: Thiết kế Chai Trà xanh với Pro/E

h0noo ơi có thể cho sơ đồ các lệnh bạn dùng được không. Làm sao có thể gán vật liệu dang trong suốt vậy.Thank!

H

h0noo

Author

h0noo ơi có thể cho sơ đồ các lệnh bạn dùng được không. Làm sao có thể gán vật liệu dang trong suốt vậy.Thank!
Gán vật liệu trong suốt thì zô mục edit màu đó
zô đó dọc xíu là đc thui mà
còn các lên vẽ thì mình dùng chủ yếu là lệnh Blend các mặc lại, rùi chỉnh sửa sao cho đẹp nhất

X

xuanbachctm

Author

chào bạn mình mới bắt đầu tìm hiểu phần mèn pro/engineer.Nên còn rất nhiều điều bỡ gỡ, với lại rất ít tài liệu để tham khảo. Bạn có tài liệu gửi cho mình xin để tìm hiểu.
Cảm ơn bạn nhé!
Gửi cho mình: xuanbachnd@gmail.com

T

trbkdn

Author

mình cũng thiết kế chai tà xanh nhưng phần giưa mình vần chưa làm duọc có thề cho mình phai làm hoăc4 pdf, mình dùng pro2.0
nguyenhoang00974@yahoo.com.vn
Mình sẽ hướng dẫn cho bạn cách làm thôi nhé , còn các lệnh thì bạn tự làm nhé.
Trước tiên bạn vẽ curve giống biên dạng gân ở giữa , chiếu curve này lên mặt surface bằng lệnh project curve , tiếp theo dùng lệnh trim surface để lấy phần surface bên trong , tiếp theo dùng lệnh thicken để tạo gân lỏm . chúc bạn thành công !

H

h0noo

Author

hì hì..đúng rùi đó....
---lâu nay bận wa k zô 4rum nên k cm đc...

D

danhtoamto

Author
Đẹp quá
Mình ước gì mình cũng vẽ được như bạn

H

hothaixuan

Author

Chào bạn. Mình đang học và tìm hiểu về pro. Có nhiều lệnh khó quá, chi tiết bạn làm rất ấn tượng mong bạn có thể gửi cho mình cách làm nha. Bạn có tài liệu gửi cho mình xin để tìm hiểu.
Cảm ơn bạn nhé!
Gửi cho mình: hothaixuan@gmail.com

neverlose

<b>we only here today</b>

bạn có thể gửi luôn file gốc cho mình được ko, (phần modeling của chai trà ấy ,ko cần tài liệu pro),mình muốn vẽ thử lại bằng NX ,xem thử có khó ko,cũng vì tò mò

thanks bạn nhiều

mail phuochai_qn@yahoo.com

neverlose

<b>we only here today</b>

Bạn có file vẽ thì gởi gấp cho mình nha,chứ để lâu là hết hứng thú rồi

Mình cũng dùng Pro/e, vẽ cũng nhiều bottle rồi , mình chỉ so sánh cách vẽ của nhiều người và xem cách vẽ nào nhanh nhất. Mình cũng tham vọng là vẽ tất cả các bản vẽ mình thích qua NX , luôn tìm ra cách vẽ nhanh nhất

Gởi nhanh cho mình đó, mình nhờ hơi lâu rồi đấy!

thanks!

P

pavlusa

Author

Pro có thể gửi video về cách vẽ lên không!tớ mới bắt hoc nên còn thiếu nhiều lệnh thanh trước nha!:43::43: