thiết kế đường ống trong catia

nl1_k53

Author
bác nào có tài liệu hay trang web nào nói về thiết kế hệ thống đường ống trong catia không cho em xin với. em tìm nhiều trên mạng và youtube nhưng thấy rất ít người sử dung module này. em học ngành nhiệt và muốn tìm hiểu phần này
em cảm ơn rất nhiều.

lddung

Chuyên gia cao cấp
Ðề: thiết kế đường ống trong catia

Khi dùng Workbech này thì tức là đã có yêu cầu chặt chẽ về không gian khi thiết kế hệ thống. VD như trên tàu, hệ thống thủy lực.. Trong khi đó khi thi công các hệ thống không yêu cầu ngặt nghèo về không gian, dân dụng thì người ta chỉ dùng 2D thôi. Ít người dùng là phải. Tuy vậy theo mình thấy là dễ dùng và trực quan đấy chứ. Giống như hỗ trợ thiết kế khuôn, nó mạnh và nhanh nhờ có hệ thống tiêu chuẩn. Nếu nắm chắc kĩ năng cơ bản của Catia rồi thì nhìn qua video là có thể làm được.

nl1_k53

Author

cảm ơn anh. nhưng vedeo hướng dẫn sử dụng module này lại không có. bác nào có tài liệu giúp em với. trong phần helpl catia em cũng không thấy nói tới

Video hướng dẫn cơ bản cho bạn mới làm quen với môi trường Piping Design của CATIA V5.
[video=youtube;zaKRFlje1oY]http://www.youtube.com/watch?v=zaKRFlje1oY&feature=youtu.be[/video]