Thiết kế trong Assembly trong Inventor 2010

Author

em đang trong môi trường lắp ráp, như mọi người nhìn hình thì thấy đó.... baayh em muốn đục thêm mấy cái lỗ trên tấm Gỗ mầu cam kia theo lỗ của cái block trượt đó... nhưng em không biết phải làm thế nào... mong mọi người chỉ giúp em!

T

TheViper

Ðề: Thiết kế trong Assembly trong Inventor 2010

Trong môi trường lắp bạn nhấp đúp vào chi tiết màu cam cho tới khi các chi tiết khác chuyển sang màu trong suốt hết, lúc này trên thanh model tree có giao diện giống hệt trong môi trường part của chi tiết màu cam
- Bạn gọi lênh sketch, project các lỗ trên các Block đó lên mặt sketch --> Ok
- Gọi lệnh Hole --> Chọn các điểm tâm của các vòng tròn ta vừa project lên ---> Tùy chọn trong lệnh Hole là lỗ kiểu gì tùy bạn thích nhé.
Chúc bạn thành công!

p/s: Xin hỏi chủ topic phiên bản inventor 2010 của bạn 32 bit hay 64 bít vậy. Có cài được Autocad mechanical không!. Nếu được cho mình xin cái soft với đang cần nó, tải trên mạng về thì mình cài báo lỗi không cài được phần Autocad Mechanical...

Author

Trong môi trường lắp bạn nhấp đúp vào chi tiết màu cam cho tới khi các chi tiết khác chuyển sang màu trong suốt hết, lúc này trên thanh model tree có giao diện giống hệt trong môi trường part của chi tiết màu cam
- Bạn gọi lênh sketch, project các lỗ trên các Block đó lên mặt sketch --> Ok
- Gọi lệnh Hole --> Chọn các điểm tâm của các vòng tròn ta vừa project lên ---> Tùy chọn trong lệnh Hole là lỗ kiểu gì tùy bạn thích nhé.
Chúc bạn thành công!

p/s: Xin hỏi chủ topic phiên bản inventor 2010 của bạn 32 bit hay 64 bít vậy. Có cài được Autocad mechanical không!. Nếu được cho mình xin cái soft với đang cần nó, tải trên mạng về thì mình cài báo lỗi không cài được phần Autocad Mechanical...
Thank bạn nhé, làm rất dễ... nói thật là mình cũng không biết Autocad mechanical j đâu!

B

bidvietnam

Nếu như bạn mình toàn giữ nguyên môi trường ráp,mở chi tiết sửa gì thêm gì...sau đó save thì trên môi trường ráp nó sẽ tự update giống chi tiết đã sửa.

nhjkjeu

Giải Ba cuộc thi CAD CAM & Thiết kế 2010 [SV]

Nếu như bạn mình toàn giữ nguyên môi trường ráp,mở chi tiết sửa gì thêm gì...sau đó save thì trên môi trường ráp nó sẽ tự update giống chi tiết đã sửa.
Trong truong hop ve them cac lo don gian va it. Thi cach cua ban khong sao.
Nhung neu thiet ke toan bo cai may thi viec lam nhu vay khong hay chut nao.
Boi vi: lam sao ban kiem soat duoc. Nhung chinh sua cua ban da chinh xac. Do la kinh nghiem xuong mau cua minh da tung vap phai.
Minh thiet ke thuong thiet ke toan bo chi tiet tren 1 fille lap rap/.
Sau khi da hoan thien thi moi tach tung chi tiet nho ra thanh cac fille. va read only cho no luon.
p/s Khong hieu sao may minh khong go tieng viet co dau duoc. Xin loi ban.

Last edited:

Trong truong hop ve them cac lo don gian va it. Thi cach cua ban khong sao.
Nhung neu thiet ke toan bo cai may thi viec lam nhu vay khong hay chut nao.
Boi vi: lam sao ban kiem soat duoc. Nhung chinh sua cua ban da chinh xac. Do la kinh nghiem xuong mau cua minh da tung vap phai.
Minh thiet ke thuong thiet ke toan bo chi tiet tren 1 fille lap rap/.
Sau khi da hoan thien thi moi tach tung chi tiet nho ra thanh cac fille. va read only cho no luon.
p/s Khong hieu sao may minh khong go tieng viet co dau duoc. Xin loi ban.
Chào bạn.

Mình biết có 2 cách để bạn làm trường hợp này
1/ Trong môi trường Assebly, bạn Double Click vào part để sửa trực tiếp trong môi trường Assembly
Sau đó Project các lỗ mà bạn cần lên part đó. Lúc này các Project line đó sẽ là Adaptive. Nên giữ chế độ này nếu muốn nó tự update lỗ. Nhưng bạn sẽ lặp rắc rối khi chỉnh sửa thông số lắp ráp.

2/ Dùng chế độ Preperation. Cách này nếu viết thì chắc chừng 2 tờ A4. Nếu muốn mình sẽ hướng dẫn bạn qua Teamviewer nhé

Chào bạn,
Đức