Thời gian gia công trên cimatron

Ðề: thời gian gia công trên cimatron

Bạn chạy mô phỏng gia công simulate xong sẽ thấy có phần báo thời gian gia công. Thời gian gia công thực tế sẽ lớn hơn vì phần mềm hiểu thời gian chạy lệnh G00 bằng 0, nhưng thực tế thì tốc độ chạy lệnh G00 không phải là vô cùng mà chỉ nhanh hơn G01 vài lần.Thời gian chênh lệch giữa phần mềm tính toán và thực tế phụ thuộc vào quãng đường chạy G00 nhiều hay ít.

Author

cảm ơn bạn.mình nghĩ là thời gian đó chỉ là thời gian chạy mô phỏng trên máy tính thôi chứ.như trên phần mềm Mastercam thì nó cho ra toàn bộ thời gian gia công của từng dụng cụ,mình muốn hỏi xem trên Cimatron có như vậy không?

iPumpkin

<center><b>CAM Programmer</b></center>

cảm ơn bạn.mình nghĩ là thời gian đó chỉ là thời gian chạy mô phỏng trên máy tính thôi chứ.như trên phần mềm Mastercam thì nó cho ra toàn bộ thời gian gia công của từng dụng cụ,mình muốn hỏi xem trên Cimatron có như vậy không?
Được chứ bạn, bạn dùng nc report.

Cả hai đều là mô phỏng trên máy mà. Bạn thấy trên máy Feed, khi bạn set - bạn sẽ set +-Feed ví dụ 30%, thì trên máy chạy với lương Feed có thể là Feed + 30% hoặc Feed -30%, khi đó tg sẽ khác đi.

Author

anh pkjp80 có thể hướng dãn kỹ hơn được không,em làm rùi nó tạo ra 3 file nhưng toàn là cái gì không à.

Có rất nhiều cách để xem thời gian gia công của từng con dao, dưới đây chỉ là một trong những cách đó.

Nếu trong Nc Setup report editor bạn đã thấy cột General time thì có thể bỏ qua hai bước tiếp theo

Thân mến.

Last edited:
Author

cám ơn các bác đã giúp đỡ.cho em hỏi thêm về vấn đề thiết kế khuôn đột dập,em chưa biết gì về khuôn dập và thiết kế khuôn dập trên Cim mà công việc lại đang cần.rất mong anh em giúp đỡ.bác nào có tài liệu thì xin gửi cho em theo địa chỉ : maunguyenhuu@gmail.com

iPumpkin

<center><b>CAM Programmer</b></center>

cám ơn các bác đã giúp đỡ.cho em hỏi thêm về vấn đề thiết kế khuôn đột dập,em chưa biết gì về khuôn dập và thiết kế khuôn dập trên Cim mà công việc lại đang cần.rất mong anh em giúp đỡ.bác nào có tài liệu thì xin gửi cho em theo địa chỉ : maunguyenhuu@gmail.com
Hi bác, mình có post trong room rồi đó, bạn dùng chức năng search. ,
Khuôn dập liên quan nhiều đến động lực học và biến dạng vật liệu

Author

Hi bác, mình có post trong room rồi đó, bạn dùng chức năng search. ,
Khuôn dập liên quan nhiều đến động lực học và biến dạng vật liệu
anh ơi gửi qua mail cho em được không,em tìm có mỗi bài khuôn dập liên hoàn của anh thôi.